ผู้เขียน หัวข้อ: เกลียดแมว  (อ่าน 3667 ครั้ง)

ออฟไลน์ screaming-hawk

• *
  • Popular Vote : 0
เกลียดแมว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 02:23:35 PM »
รบกวนถามผู้รู้ว่า มีวิธีอะไรบ้างเพื่อป้องกันแมวข้างบ้านปีนขึ้น กระโปรง และหลังคารถเรา ( รอย เล็บ + เท้า )

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
Re: เกลียดแมว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 01:42:13 AM »
เลี้ยงหมาบางแก้วคับ

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 03:30:40 AM »
ยังดีนะครับที่ทราบว่าเป็นแมว ไม่เหมือนคนที่ขูดสีรถแล้วหายหัว ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ปาดหรือจอดขวางเขาเลย     emo48o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ atakumi

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 03:44:16 AM »
ใช้ผ้าใบคลุมรถดีไม๊คับ... emo77o emo77o

ออฟไลน์ TIN HYYASIN

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 09:18:15 AM »
ใช้ผ้าใบคลุมรถดีไม๊คับ... emo77o emo77o
มันจะฉี่ใส่อีกครับ คราวนี้เหม็นแทนครับ และเหม็นมากด้วย ผมเป็นคนนึงที่ไม่ชอบแมวมาก ที่บ้านไม่ได้เลี้ยง แต่ข้างๆบ้าน ทั้ง2 หลัง รักแมว ให้อาหารแมวจรจัด ไม่รู้จะทำไง ทำมาทุกวิธีแล้วคับ

ออฟไลน์ ARMA

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 03:40:29 PM »
โดนเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะทำไง คิดออกอย่างเดียวว่าจะเลี้ยงงูไว้ใต้รถ หุหุ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 04:50:01 PM »
ผมเลี้ยงหมาก็ โดนมันกระโดดขึ้นรถ มาไล่จับตัวอะไรต่างๆนาๆที่มันผ่านมา ไม่บ่อยแต่โดนทีก็เซ็งครับ     
ผมแนะนำว่าลองเอาผ้าคลุมรถแล้วหางูยาง แบบ แผ่แม่เบี้ยอยู่ มาวางไว้สักสองตัว แล้วขยับมันทุกครั้งที่วาง  ผมเคยลองทำดูก็ไม่เห็นมีแมวปีนขึ้นมาอีกนะครับ   นกก็ไม่มี  แต่ไม่รู้ว่าลับตาเราแล้วมันจะมารึป่าวนะ!   emo40o     อีกอย่างนึง คือแมวไม่ชอบเดินบนอะไรที่มันมีเสียงกร๊อบแกร๊บ แบบพวกแผ่นห่ออาหารอลูมินัมฟอย  ลองเอามาปูบนผ้าคลุมรถอีกทีก็ได้ครับ
พอจะเปิดผ้าคลุมทีเหนือยเลยครับ มีอะไรมากมายที่ต้องเคลื่อนย้าย 
ถ้ารถยังไม่ได้ล้าง และไม่ได้คลุม ผมเอากระดาษหนังสือพิมพ์วาง และเอารองเท้าผ้าใบทับพร้อมงูยาง... นกกะแมวก็ไม่ค่อยมายุ่งและ    อยากน้อยเราก็ไม่เห็นขี้และขนมัน   emo18o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:45:29 PM »
ไม่ได้เกลียด แต่ก็ไม่ได้รักแมวเหมือนกัน

แต่ที่ไม่ชอบเหมือนกันคือแมวที่ชอบปีนขึ้นไปบนรถ  emo66o

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 01:01:00 PM »
ที่ร้าน ไดโซะ ทุกชิ้น 60 บาท
จะมีที่กันแมวเดินขายอยู่ครับ

ลักษณะเป็นแผงพลาสติก มีแหลมๆ ขึ้นมาคล้ายหนาม แต่ไม่คมนะครับ
คล้ายๆ กับแผงไข่ไก่ หนะครับ

แมวจะเดินผ่านไม่ได้ครับ

เอาไปวางไว้บนรถ ใช้ได้ผลดีครับผม
แต่ต้องเอากันลื่นวางรองก่อนด้วยนะครับ ไม่งั้นรถอาจจะเป็นรอยได้