ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่อง เรียน ภาษาอังกฤษ หน่อยครับ  (อ่าน 9717 ครั้ง)

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
รบกวนเรื่อง เรียน ภาษาอังกฤษ หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:02:40 PM »
 พี่ ๆ น้องๆ ครับ เดี่ยวนี่ ที่ไหน เรียน ภาษาอังกฤษดีๆ มั่งอ่ครับ

จะส่งน้องสาวไปเรียน เพิ่มสักหน่อยครับ แบบ BUSINESS ENGLISH หน่ะ

ฟัง พูด อ่าน เขียน เลยครับ

เอาสัก ให้ ได้ ขั้น INTERMIDIATE ก็พอครับ

ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: รบกวนเรื่อง เรียน ภาษาอังกฤษ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:15:51 PM »
สมัยนี้ไม่รู้ว่าไปเรียนที่ไหนดี แต่ไม่ต้องแพงก็ได้ครับ ขึ้นอยู่กับความตั้งใจของแต่ละคนครับ 
ยกตัวอย่างนะครับ ผมเองตอนเด็กๆเรียนไม่เอาไหนทางบ้านก็ส่งไปเรียนภาษาอังกฤษทั้งที่โรงเรียนติว conver และส่วนตัวที่บ้าน สุดท้ายก็ไม่ค่อยได้เพราะมันไม่เอาเอง เค้าเลยเซ็งส่งผมไปอยู่ต่างประเทศ รัฐบ้านนอกๆไม่มีคนไทย คราวนี้เอาละโว้ยแม่มต้องเรียนละไม่งั้นสั่งเบอร์เกอร์ก็คงไม่เป็น
เทียบกับแควนเก่า เธอนั้นเพิ่งได้ไปเรียนเมื่องนอกก็ตอน ป โท แต่พูดปะกิตได้แจ่มมาก ทำได้ไง??? และฟังได้ดีอีกด้วย เพลงที่ผมฟังไม่ออก เธอฟังออกแฮะ!  เพราะเธอชอบฟังและหมั่นศึกษาด้วยตนเองมาตลอด...
จบครับ
รอท่านอื่นมาตอบเรื่องที่เรียนละกันเนอะ   emo9o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
Re: รบกวนเรื่อง เรียน ภาษาอังกฤษ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:21:27 PM »
ก็นั้นแหละครับ ปัญหา

และอีกอย่าง สมัยยนี่ผมก็นึกไม่ออกจริงๆ

รู้จัก แต่ สงวน   แต่ ก็เอาไว้ ติว TOEFL

จะให้ไปเรียน ก็กลัวไม่ตรงความ ต้องการ หล่ะครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Impreza Enthusiast

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:32:36 PM »

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 12:48:42 PM »
ลองดู Wallstreet  รึยังครับปาล์ม

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 01:02:46 PM »
ลองดู Wallstreet  รึยังครับปาล์ม

WallStreet เวิกมากๆ ครับ หลายคนบอกมา (ที่ไปเรียนมาแล้ว) แต่ว่าแพงมากเช่นเดียวกันครับ
ลองเช็คราคาและโปรโมชั่นกันอีกทีนะครับ

ปล ถ้าเรียนแล้วได้มาใช้งานเลยก็คุ้มครับ แต่ถ้าเรียนแล้ววันๆ อยู่แต่กับภาษาไทยอย่างเดียวไม่นานก็หายอะครับ เพื่อนที่เป็นอาจารย์ฝรั่งแนะนำมา

ออฟไลน์ prote

• *
  • Popular Vote : 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 01:29:32 PM »
WallStreet is pretty good, a bit pricey.  One course will set you back 60,000+ bahts.

What you'll get is a learning environment that speak only English, even with your classmate.  You'll learn at your own pace.  If you want further information, pm me your e-mail, I'll have them send it to you.

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 01:57:15 PM »

ที่นี่ เค้า เน้นเรื่อง ฟัง พูด ใช่ไหมครับ พี่  KEN

แล้ว อ่านกับเขียนอ่ะพี่

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 03:03:55 PM »
FAST ENGLISH คับพี่
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 04:43:41 PM »
FAST ENGLISH คับพี่

ที่ไหนว่ะ ไอ้น้อง

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 06:43:31 PM »
เอาที่เมืองนอกหรือเมืองไทยหล่ะ?

ออฟไลน์ kazama

• *
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 06:52:33 PM »
DIY Mind map
เรียนพูดอ่านเขียนจากจิตใต้สำนึก เหมือนเราพูดภาษาไทย ครับ ไม่เน้น แกรมม่า ใดๆ ลองศึกษา ดูครับ ผมว่าน่าสนใจทีเดียว ต่างประเทศยอมรับหลักสูตรนี้แล้ว เพราะเค้าสอนให้คนต่างชาติด้วย ครับ คนไทยที่หนึ่งในโลก
จริงๆ ข้อมุลผมว่ามีอีกเยอะครับ ผมเอามาแค่ตัวอย่างเล็กๆ น้อย ๆ ครับ ลองหา ๆดูครับ ใน Google ช่วยคุณได้

http://news.thaieasyjob.com/economic/show_news-10258-5.html

http://www.se-ed.com/eShop/(X(1)A(eExAVGviygEkAAAAZTg4ZDExZjQtOWJlNi00ODRlLTkwMzQtYTViZWRmYzcwNDJiH2QusPqJ4rfLz47RfNLgMDXRkXQ1))/Book/BookDetail.aspx?No=9789747884739&TypeMCode=BK&ProdMCode=%E0%B8%A0%E0%B8%A9&AspxAutoDetectCookieSupport=1

Think Feel Drive

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 08:31:34 PM »
ที่ไหนว่ะ ไอ้น้อง

มันมีที่อาคาร Liberty สีลม ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว แล้วก็ที่เซ็นทรัลเวิลด์คับ(สาขาใหม่มั้งคับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน) แต่ท๊อปเคยเรียนแต่ที่สีลมนะคับ

http://www.fast-english.com/Content/

เอาจากใจที่เคยเป็นครูสอนภาษาอังกฤษมาก่อน ไม่เคยเรียนที่ไหนประทับใจเท่าที่นี่คับ แต่มันจะเป็น Course ยาวคับ ถ้าจะเอาสั้นๆต้องลองไปคุยดูคับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 10:19:01 PM »
บ้านหวานไงครับพี่ปาลม์  emo64o

ออฟไลน์ Horizontal

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 11:59:54 PM »
บิติ๊ด เค้าซิ่ว
เรียนแล้ว ซิ่วตามเค้า

เห็นว่าก็ดีนะครับ

สำหรับวอร์สตรีท ที่โฆษณาว่ารับรองผล
กว่า 98% ใช้ได้จริง อะไรนั่นหนะครับ

ลองอ่านดีๆ นะครับ มันจะมี * เล็กๆ อยู่

แล้วจะมีข้อความตัวเล็กมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ว่า

"เป็นผลการสำรวจจากสาขาในประเทศฝรั่งเศษ"
ประมาณนี้อยู่หนะครับ

ซึ่งฝรั่งเศษ ก็อยู่ติดเกาะอังกฤษแล้ว
ไม่ต้องเรียน ก็พูดได้มั้งนั่น

แต่สำหรับผมแล้ว ถ้าไม่เอาเรื่องสำเนียงการพูด หรือฟังนะครับ
จะชอบซื้อหนังสือมาอ่านเองมากกว่า
(แต่ฟังแนะนำให้ฟังคลื่น FM88 ครับ จะมีฝรั่งจัดรายการอยู่ และมี BBC News ด้วย อันนั้นหละสำเนียงอังกฤษแท้ๆ)

แต่ถ้าจะเอาสำเนียง
ให้เลือกเรียนกับอาจารย์ที่มาจากเกาะอังกฤษแท้ๆ นะครับ

อย่างพวกออสเตรเลียเนี่ย สำเนียงเพี้ยนครับ
ส่วนพวกมะกัน ส่วนใหญ่จะพูดเร็ว จนบางทีอาจจะงงๆ ได้
ยิ่งถ้าเจอฟิลิปินส์หละก็

หัวหมุนแน่ๆ