ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องใส่กล่องใหม่อะคับ  (อ่าน 2684 ครั้ง)

ออฟไลน์ pondkup

• *
  • Popular Vote : 0
อยากถามเรื่องใส่กล่องใหม่อะคับ
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:17:32 PM »
ถ้าสมมติว่า คอแดงเดิมๆ ใส่กล่องใหม่อะไรดีอะคับ หรือว่าไม่ต้องใส่ก้อดีแล้ว แล้วถ้าใส่มันต้องทำอะไรบ้าง งบประมานเท่าไหร่ ถามเยอะมากกก แต่อยากรู้จิงๆอะคับ อ๋อใช่คับคำถามสุดท้าย ใช้แก๊สโซฮอล์มันโอเคไหมคับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: อยากถามเรื่องใส่กล่องใหม่อะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:25:46 PM »
ดอแดงนี่ ตัวใหนครับ ถ้าคอแดงตัวใหม่ๆก็ไม่ต้องเปลี่ยนกล่องก็ได้ครับถ้าไม่โมหรือใส่ของเล่นออะไรมาก    โทรหาพี่แบงค์ รีแฟรสก็ปรี๊ดแล้วครับ ( เผลอๆแรงกว่าเปลี่ยนกล่องอีก )

แต่ถ้าเป็นคอแดงตัวเก่า ถ้าเราใส่ของเล่นมากขึ้น ผมว่าเปลี่ยนก็ดีครับ เดี๋ยวนี้กล่องมือสอง ราคานิ่มๆก็มีเยอะไป แต่ถ้าเป๋าหนักหน่อยก็ ของใหม่เลยครับ  จูนใช้โซลฮอล์ได้ด้วย อย่าถามผมนะว่ายี่ห้ออะไร เพราะผมรู้จักยี่ห้อเดียว emo64o emo64o

รอฟังข้อมูลจากท่านอื่นอีกทีครับ ข้อมูลเพียบไม่ผิดหวังครับ  emo65o emo65o emo65o

ผมมันก็แค่เด็กวัดคนนึง emo54o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 08:33:27 PM โดย bossma »

• *
Re: อยากถามเรื่องใส่กล่องใหม่อะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:31:17 PM »
ขอบคุนคับ อยากรู้ตัวใหม่ๆอะคับ(หมูถือว่าใหม่ยังอะคับ) แล้วถ้าใส่ไปมันจะดีกว่าไหมอะคับ เห็นพี่ชอบพูดว่ามันปรับได้เยอะกว่าก็ไม่ค่อยจะเข้าใจ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:38:43 PM »
ขอบคุนคับ อยากรู้ตัวใหม่ๆอะคับ(หมูถือว่าใหม่ยังอะคับ) แล้วถ้าใส่ไปมันจะดีกว่าไหมอะคับ เห็นพี่ชอบพูดว่ามันปรับได้เยอะกว่าก็ไม่ค่อยจะเข้าใจ
ถ้ากล่องหมูคอแดงนี่ ผมว่าไม่ได้ทำอะไรกับเครือ่งมากก็เหลือเฟือแล้วครับ ไปให้จูนเนอร์จูนกล่องให้ก้อแรงโขแล้วครับ

ขอบอกเลยว่าคันเหยี่ยวกับหมูแรงๆหลายคันในคลับก็จูนกล่องเดิมเอานี่แหละครับ  emo61o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:41:23 PM »
ถ้าเป็นคอแดงตระกูล GD ขึ้นมา แล้วไม่ได้ทำอะไรเลยหรือจะทำแต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ รีแฟลชเป็นคำตอบสุดท้ายและถูกต้องที่สุดครับ แล้วลองค่อยๆศึกษาดูจะรู้ว่าไอ้กล่องติดรถบ้านเดิมๆของเราเนี่ย โคตรฉลาดเลยครับ มันสามารถปรับตัวเองได้ตามสภาพ เช่น ในภาวะที่เสียงเป็นอันตรายต่อเครื่องยนต์ กล่องจะสั่งลดไฟ เพื่อให้เกิดความปลอดภัยต่อเครื่องยนต์ (เซฟโหมด) ซึ่งฟังก์ชั่นแบบนี้ไม่มีในพวกกล่องแสตนด์อโลนนะครับ พูดง่ายๆ พังก็พังเลย เพราะเซ็ตไว้ยังงัยก็จะทำงานตามนั้น ที่เค้าจำเป็นต้องใส่กล่องแต่งกันเนี่ย เพราะว่าเครื่องยนต์ได้ถูกโมดิฟายด์ และชิ้นส่วนบางอย่างได้ถูกเปลี่ยนไปใช้ของแต่งแทนที่ ซึ่งกล่องจากโรงงานนั้นอาจจะทำการควบคุมได้ไม่ละเอียดเพียงพอ ถ้าอยากรู้เรื่องพวกนี้แนะนำให้คุยกับจูนเนอร์โดยตรงเลยครับ  emo30o

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:43:08 PM »
ขอบคุนมากมายคับ แต่ใช้แก๊สโซฮอล์ไม่มีปันหาใช่มั้ยคับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:52:48 PM »
ขอบคุนมากมายคับ แต่ใช้แก๊สโซฮอล์ไม่มีปันหาใช่มั้ยคับ
มาตฐานเครื่องซุบารุญี่ปุ่นรองรับ เบนซิล 98 ครับ ถ้าเราจะใช้กับโซลฮอล์ที่อ๊อคเทนต่ำกว่า มันจะไม่ไหวเอานะครับ ถ้าจะให้ดีรีแฟรชกล่องให้เครื่องมันรับรู้ว่ามันจะดื่มใด้กี่ดีกรี

แต่ถ้าเป้นกล่องรุ่นใหม่ๆ อันนี้จูนใช้ได้เลยครับโซลฮอล์ emo65o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:18:04 PM »
 emo18o  อืมมม หน้าหมูคอแดง  จูนกล่อง  ... เท่านั้นก็พอแล้วครับ พูดแล้วมันคัน อยากได้จัง   emo33o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 02:52:56 PM »
ถ้าเปลี่ยนกล่องใหม่หมายถึงใส่กล่องจูน.....อันนี้แล้วแต่เลือกยี่ห้อครับ

แต่ถ้าหมายถึงพวกกล่องแต่งของสำนักต่างๆนั้น ควรจะต้องเรียกข้อมูลในกล่องมาดูเสียก่อนว่ามันถูกเซ็ทไว้ให้ support กับการโมดิฟายในระดับใด......ถ้าใจใช้ควรจะต้องทำ hardware รถเราให้ใกล้เคียงหรือตรงกับข้อมูลในกล่องนั้นครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:11:03 PM »
ขอบคุนทุกคำตอบคับ