ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแปลกๆ ครับ  (อ่าน 5163 ครั้ง)

ออฟไลน์ p@nn

• *
  • Popular Vote : 1
Re: อาการแปลกๆ ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:34:34 PM »
เช็คไดชาร์ท ก่อนเลยครับ เคยเป็น เช็คขั้วต่างๆๆ เวลาครื่องยนต์ทำงาน ไฟต้อง 13~14 แอมป์  ระวังนะครับอาการนี้อาจกินกล้วยได้  :bbbear_41:

ออฟไลน์ Full Throttle

• *
  • Popular Vote : 11
  • Boxer Passion
    • P.P.C. Factory Co., Ltd.
Re: อาการแปลกๆ ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 02:48:58 PM »
ตอนนี้อาการหนักแล้วคับ บิดสวิตonแล้วไฟหน้าปัดไม่ขึ้นอะไรเลย ติดแต่ไฟโชว์ประตู แล้วลองสตาร์ทมอเตอร์สตาร์ททำงาน แต่เครื่องไม่ติดอะคับ

อาการนี้น่าจะเป็นที่ หน้าคอนแทคของสวิทช์กุญแจสึกนะครับ คือที่ตำแหน่ง on มันไม่จ่ายไฟ ลองเช็คไฟที่ออกจากสวิทช์กุญแจตำแหน่งนี้ดู ถ้าไฟไม่ออกต้องเปลี่ยนใหม่ครับ ลองเบิกอะไหล่เฉพาะชิ้นนี้ดูไม่รู้ว่ามีขายหรือเปล่า ถ้าไม่มีอาจต้องเบิกกุญแจทั้งชุดมารื้อเอาคอนแทคตัวนี้ หรืออาจหาของมือสองตามร้านอะไหล่หรืออู่มาแกะเอาคอนแทคสวิทช์กุญแจก็ได้ครับ

ขอให้โชคดี :bbbear_32: