ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านทำสีแม็กซ์  (อ่าน 3462 ครั้ง)

ออฟไลน์ EJ25T

• *
  • Popular Vote : 0
  • I don't care what everyone else Believe
    • Harley Davidson
ร้านทำสีแม็กซ์
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 11:16:05 PM »
อยากทราบร้านทำสีแม็กซ์ดีๆ  หน่อยครับ  ไม่ทราบว่าพี่ๆ เพื่อนๆ มีร้านแนะนำมั๊ยครับ  emo65o

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
Re: ร้านทำสีแม็กซ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 06:14:52 PM »
ผมทำแถวอ้อมใหญ่ มันใกล้ที่ทำงาน
ลองหาที่ใกล้ๆบ้านดูครับ แต่ตอนทำสีก็ต้องเช็คสีดีๆนะครับ
ของผมทำชี้เอาสีแบบนี้ พอทำสีออกมามันกลายเป็นคนละสีกันเลยครับ T_T

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 06:55:01 PM »
พรหมนิมิตครับ อยู่วงเวียน22 ทางออกไปแยกสะพานนพวงศ์/วัดเทพศิรินทร์ อยู่ขวามือเลยปั๊มessoไปนิดนึง

ร้านยางแถวๆวงเวียน22แนะนำร้านนี้กันหมดเลย ผมก็อยู่แถวนี้เลยไปลองดูมา
ร้านนี้ทำใช้ได้เลยครับ มีเครื่องมือมาตรฐานดี  ทำให้ตั้งแต่ลอกสีล้อ โป้วเนื้อล้อ เจียรให้เรียบ ลงสีฝุ่น เข้าตู้อบ ขัด แล้วก็ออกมาพ่นสีแล้วอบอีกที
จัดได้หลากหลายสีดีนะครับ มีทั้งธรรมดาและไฮเปอร์  เคยลองสอบถามราคาสำหรับทำสีล้อลักยิ้ม16นิ้ว4วงไปอยู่ ได้อยู่ที่วงละประมาณ800รวมถ่วง+ใส่ให้เลย ใช้เวลาประมาณ1-2อาทิตย์แล้วแต่ขนาดและความยากง่ายครับ

ยังไงก็ลองดูแล้วกันนะครับ ร้านดีจึงบอกต่อครับ

ออฟไลน์ Changee

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 07:53:59 PM »
เพื่อนๆผมที่แต่งรถแบบเป็นชีวิต ซ่อมแมกที่พรหมนิมิตล้วนๆครับ เอาไปให้ร้านยางขาประจำส่งซ่อมให้ก็ได้ครับ ก็บอกให้ส่งที่พรมนิมิตรเท่านั้น เพราะถ้าไปส่งเองลำบากทีเดียวนะครับ

หลายคนแล้วบอกพรมนิมิตรเนียนสุด