ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องชุดอิมโมของLEGACY BP TURBO กับแมวS-GT  (อ่าน 2133 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
สอบถามเรื่องชุดอิมโมของLEGACY BP TURBO กับแมวS-GT
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 10:51:34 AM »
หลังจากที่ผมได้ทำกุญแจหาย ตอนนี้ได้เอาเครื่อง2.0มาลงและขับไปก่อน
ตอนนี้ก้ได้แต่รอเรื่องกุญแจ(ซึ่งไม่มีวี่แววและความคืบหน้าใดๆทั้งสิ้น)

จนวันนี้ได้เหนมีคนเอาหัวตัดของเลกาซี่ มาแยกของขายและมีชุดอิมโมของเลกาซี่ ซึ่งเครื่องตัวนี้ผมดูณุปร่างหน้าตามันเหมือนกับS-GTมาก
ซึ่งผมลองคิดว่าชุดอิมโมของเลจะใส่อิมได้ไหม เพราะเครื่องมันตัวเดียวกัน
ถ้าได้ก็คงจะดีมากๆๆๆๆๆๆ
อ้อ อยากทราบด้วยครับว่าเกียร์5สปีดของเล ชนกับเครื่องของแมวได้หรือเปล่าครับ
รบกวนด้วยนะครับ
ทุกวันนี้ บอกตามตรงครับว่า ไม่ชินเลยยย คนเคยขับเทอร์โบแต่ต้องมาขับNA จะแซงทีลุ้นมากๆๆครับ :bbbear_22: :bbbear_41:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: สอบถามเรื่องชุดอิมโมของLEGACY BP TURBO กับแมวS-GT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 03:51:26 PM »
เครื่องแมว S-GT กับ Legacy BP ถ้าจำไม่ผิดตัวเดียวกันครับ ลงก็ร้อยน็อตง่่ายๆ เลย

แต่ถ้าเครื่อง/เกียร์เป็นธรรมดาแล้วมาจับชนเป็นเกียร์ออโต้ น่าจะยุ่งยากนิดนึงครับ

ไม่เหมือนเครื่อง/เกียร์ออโต้จะมาใส่ เกียร์ธรรมดาจะง่ายครับ  :bbbear_32:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
Re: สอบถามเรื่องชุดอิมโมของLEGACY BP TURBO กับแมวS-GT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 05:16:23 PM »
เรื่องแบบนี้ ต้องลองเอาใส่รถอย่างเดียวครับ ไม่มีทางรู้ว่าลงได้แล้วจะแก้ปัญหาจบไหม ครับ
แบบ old legacy ผม เอาเครื่องแมว2000 na ลง ให้คุณมานะทำอยู่เป็นเดือนครับ
ระหว่างลงเครื่อง มีปัญหาให้ที่อู้แก้ตลอดตลอดครับ
แต่พอจบแล้ว วิ่งได้ก็ยังไม่ปัญหาให้แก้อยู่ ครับ ทำอยู่อีก2-3ครั้ง ถึงจะจบ วิ่งได้ดีครับ  :bbbear_23:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:30:13 PM »
สาธุขอให้ใช้ได้ จะได้กลับมาขับturboไวๆ รอบนนี้ไหนๆยกอีกรอบแล้วจับชน 6MTเลย  :bbbear_43:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 07:30:25 PM โดย Pj_yo »

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 08:42:14 PM »
เอาใจช่วยน่ะครับน้อง...  :bbbear_34: :bbbear_34:
Proud to drive the WRX !!!