ผู้เขียน หัวข้อ: ++ อยากถาม แมว STI หน่อยคับ เรื่องการทำตัวถัง ++  (อ่าน 1886 ครั้ง)

ออฟไลน์ aobblink

• *
  • Popular Vote : 2
อยากทราบว่าถ้าจะเอามาแปลงเป็นSTIทั้งคัน แบบสับของใส่ มีส่วนไหนของตัวถังที่ต้องทำบ้างครับนอกจากเชื่อมโป่งภายนอก

แอบอ่านมาหลายวันเห็นมีหลายๆท่านๆบอกว่าระบบช่วงล่าง มุมล้ออะไรซักอย่าง และตัวถัง มันไม่เหมือนกัน  เลยอยากรู้ว่าทำออกมามันจะจบไหม อย่างไร

อยากได้ข้อมูลเพิ่ม จึงมาถามในคลับดูน่ะคับ  ว่ามันไม่เหมือนกับรุ่น GD เรอคับที่สับของใส่ได้เลย

พอดีผมกำลังสนใจในตัวเจ้าแมวใหม่นี้มากเลยคับ เลยมาหาความรู้   ขอบคุณชาวคลับมักๆคับ 

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: ++ อยากถาม แมว STI หน่อยคับ เรื่องการทำตัวถัง ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 11:53:03 AM »
ถ้าได้มาทั้งคันจากยี่ปุ่น จบแน่นอนคับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ cockpit_yaso

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ++ อยากถาม แมว STI หน่อยคับ เรื่องการทำตัวถัง ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:34:13 PM »
ซื้อตัวธรรมดา ในไทย 1.5, 2.0, 2.5 (WRX)

และซื้อ Sti ถอดจาก ญี่ปุ่น อีกคัน

คราวนี้ก็จัดการแปลงกายเลยครับ

นี้คือแนวคิดผม เพราะคิดว่าน่าจะทำได้ แบบไม่ยากเกินไป

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 03:18:00 PM »
WRX ต้องตัวไมเนอร์เชนตืแล้วเท่านั้น ซื้อตัวปัจจุบัน ไม่คุ้มอย่างแรง ถ้าจะแปลงเป็น STI
ตัวที่ดูคุ้มสุด 2.0 เกียร์ธรรมดา เพราะ ถ้ายังไม่วาง ไม่แปลงทันที ยังพอใช้งานได้บ้าง
เอา 1.5 เจอแท็กซี่ลิโม่ฉีกกระจาก เผลอๆ นิสสันมาร์ช จะแซงเอาให้

ออฟไลน์ aobblink

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 11:43:46 PM »
wrx minorchange นี่มันจะคุ้มยังไงครับ ใช่ตัวที่มีโป่งแบบSTIจากโรงงานเลยปะคับ รุ่นปี2011

?_?