ผู้เขียน หัวข้อ: ซักเบาะผ้าเองทำไงครับ  (อ่าน 2572 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลูกเสธ.

• *
  • Popular Vote : 1
ซักเบาะผ้าเองทำไงครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 10:37:21 AM »
มีเบาะลายเสืออยู่คู่นึงดูหมองๆ ตอนนี้ถอดเบาะออกมาแล้วแต่ยังไม่รู้จะซักยังไง วิธีซักแบบไม่ต้องถอดผ้าทำได้อย่างไรครับ หรือใครมีวิธีดีๆช่วยแนะนำด้วยครับ   emo30o

ไม่งั้นต้องยกเข้า Carcare เสีย ตังแน่เลย.....   emo29o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 10:38:06 AM โดย ลูกเสธ. »

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: ซักเบาะผ้าเองทำไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:43:28 PM »

ลดงไปซื้อน้ำยาซักเบาะตามแผนกขายอุปกรณ์รถดูครับ เป็นกระป๋องฉีดทิ้งไว้แล้วค่อยเช็ด

ทำเองได้ชัวร์ครับ emo65o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:50:22 PM »
สเปร์น้ำยาทำความสะอาดหนังและผ้าทุ้มเบาะ มีขายตามแผนกประดับยนต์ในห้างทั่วไปครับ

เรียกว่า upholstery cleaner ตามรูปครับ

เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ parkingwash

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 09:35:05 PM »
ไม่รู้ซักไปหรือยัง แต่ผมจะบอกให้นะเอาผงซักฟอกเวนิจมาผสมกับน้ำนะ ไม่ต้องใส่น้ำมากนำไปแปรงกับเบะได้เลย (ไม่ต้องตกใจนะถ้าไม่มีฟอง ดีแล้วที่ไม่มีฟอก)เสร็จแล้วใช้ผ้าชุปน้ำเชฝ้ดออกแล้วนำไปตากแดด แค่นี้ก็เสร็จแล้ว ปล.เชื่อไปเลยผมเป็นเถ้าแก่คาร์แคร
 emo61ojavascript:void(0);