ผู้เขียน หัวข้อ: ่สิงค์โปร์มีแหล่งช๊อบของซิ่งมั้ยครับ  (อ่าน 2921 ครั้ง)

ออฟไลน์ TommyWalker

• *
  • Popular Vote : 0
ว่าจะไปต้นเดือนนี้น่ะครับ เห็นว่าบางท่านก็ไปหิ้วอะไหล่มาจากสิง ผมรู้จักแต่ศูนย์ SUBARU แต่ไม่รู้จักแหล่งของซิ่งอ่าครับ ใครมีลายแทงช่วยชี้เป้าหน่อยครับ ขอบคุณคร้าบบ  emo30o

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
Re: ่สิงค์โปร์มีแหล่งช๊อบของซิ่งมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 01:24:51 PM »
รอดูเหมือนกัน เคยเห็นสำนักแต่งที่โน่นชื่ออะรไรจำไม่ได้ ทำ honda กะ evo อ่ะครับ แต่ราคาก็ไม่ค่อยต่างจากบ้านเราเท่าไหร่นะครับ

อยากทราบเบาะแสเหมือนกันครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ turboman

• *
  • Popular Vote : 7
Re: ่สิงค์โปร์มีแหล่งช๊อบของซิ่งมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 03:35:31 PM »
ผมเคยไปนานแล้วครับประมาณ 5 ปีที่แล้วเท่าที่จำได้มี 2 ที่นะครับ

1. Autobacs อยู่แถวๆ Jurong center ต้องรถ Taxi ไปนะครับไม่มีรถไฟฟ้า และอีกอย่าง Autobacs บ้านเราใหญ่กว่า

2.ชื่อร้าน Mr.Sam นะครับอยู่นอกเมือง เป็นเขตอุตสาหกรรม คล้ายๆกับโกดัง จำไม่ได้แล้วว่าแถวนั้นชื่อไร

ถ้าเจอเจ้าของรถซิ่งหรือคนแต่งรถที่นั้นลองถามเขาดูเลยครับ ตอนผมไปก็ใช้วิธีการนี้ แล้วก็ส่วนใหญ่ของแต่งจะเป็นพวก Subaru , Evolution , Honda  นะครับยี่ห้ออื่นไม่ค่อยมี

อีกอย่างราคาของไม่ถูกกว่าบ้านเรานะครับ แต่อาจจะมีให้เลือกเยอะเเละมีของใน stock เลยไม่ต้องรอสั่ง ลองดูครับ  emo65o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2010, 03:36:16 PM โดย turboman »