ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องผ้าเบรคหน่อยครับ  (อ่าน 2498 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK

• *
  • Popular Vote : 0
  • 35/65
ถามเรื่องผ้าเบรคหน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:43:24 AM »
เพื่อนๆแนะนำยี้ห้อไหนครับ ถ้าเป็นไปได้รบกวนแนะนำร้านทำด้วยครับ ขอบคุณครับ emo7o

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ถามเรื่องผ้าเบรคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 01:10:30 PM »
แนะนำ Endless ครับ เพิ่งเปลี่ยนมา ใช้ดี ไม่มีเสียงดังเลย เบรกหนึบดี มั่นใจ  ไม่มีฝุ่นด้วย และใช้งานได้โดยเนื้อผ้าเบรกไม่หลุดร่อนออกมาก่อนเวลาอันควร แต่ข้อเสียที่เค้าว่ากันคือมันกินจานนะครับ แต่ว่าการกินจานก้อเป็นเรื่องที่พอรับได้ สำหรับผ้าเบรกเนื้อแข็งครับ และได้ความหนึบในการเบรกแลกกัน

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 06:54:34 PM »
 emo72o

ลอง search ในกระทู้เก่าๆก็ได้ครับ มีเพื่อนๆให้ความเห้นไว้เยอะทีเดียว  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 12:43:13 PM »
ถ้าถามว่าแนะนำยี่ห้อไหน ก็ขอตอบตามความเห็นส่วนตัวนะครับ จากที่ได้ใช้โดยเองโดยตรงเลย ก็ Dixcel ครับ

เบรคนุ่ม น้ำหนักเบรคสั่งได้ เรื่องเสียงสำหรับผมแล้วแม้จะเป็นผ้า Type Z (0-850) ก็ถือว่าไม่ดังครับ อาจจะมีบ้างนิดหน่อยตอนที่ออกรถตอนเช้า แต่เหยียบซัก 2-3 ทีเสียงก็เงียบแล้วครับ

emo72o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 01:23:42 PM »
แนะนำ ebc ครับ รุ่นไหนก็ได้ครับ ผมใช้ yellow stuff
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ EBC_THAILAND

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 06:21:29 PM »
แนะนำ ebc ครับ รุ่นไหนก็ได้ครับ ผมใช้ yellow stuff

Yellow Stuff ที่พี่ใส่ Bed-in เรียบร้อยยังคับ

แล้วใช้เป็นยังไงบ้างคับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 06:51:40 PM »
ตอบตามประธานต่อครับ  DIX

ตอนนี้ใช้ Project ... 0-800  อยู่ ไม่ค่อยประทับใจครับ

เอา dixcel ไปใส่เบรคหลัง  เสียงดังพอควรคร้าบบ 

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
Re: ¶ÒÁàÃ×èͧ¼éÒàºÃ¤Ë¹èͤÃѺ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:56:34 AM »
Dixcel ครับ ผมใช้จานของ Dixcel อยู่แต่ผ้าไม่ใช่ แต่คงต้องเปลี่ยนเร็วๆนี้

หลายท่านบอกดีมากครับ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 01:34:51 AM »
ตอนนี้ใส่ National กล่องสีชมพูอยู่ ราคาถูก(มากๆ) เสียงเบรคมีหลายระดับและโทนให้เลือกสรร ตั้งแต่ขับช้าดังอี๊ดๆ จนขับเร็วเบรคร้อนดังอ๊อดๆ..
เมื่อเบรคยังไม่ร้อน เบรคจับเร็วกดแล้วหัวจะทิ่มหน่อยๆ พอเบรคร้อนๆวิ่งในสนามเบรคออกแนวแข็งๆ กดลึกหน่อยทำท่าจะล๊อคท่าเดียว abs ทำงานตลอดเบรคไม่อยู่เลย

ก่อนหน้านี้ใช้ Dixcel 0-450 หรือ 0-500 หว่าไม่ใช่ตัวท๊อปอ่ะครับ น้ำหนักเบรคดีมาก นุ่ม กะน้ำหนักง่าย ร้อนควันไหลแต่ก็ยังเบรคอยู่น้ำหนักเบรคไม่เปลี่ยนเลย(ในสนาม) ที่ใช้ไม่มีเสียงน๊ะครับ
คราวหน้าเบรคอีกครั้งคงเอา Dixcell แน่นอนครับ คราวที่แล้วเบรคกระทันหันสั่งไม่ทัน