ผู้เขียน หัวข้อ: ศุกร์-เสาร์นี้ ผมเจอซูบารุเยอะดีครับ  (อ่าน 2498 ครั้ง)

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
ศุกร์และเสาร์ (2-3 เม.ย.) นี้เป็นอีกวันที่เจอซูบารุบนถนนเยอะดี emo54o
เริ่มจากวันศุกร์
ตามปกติผมจะอยู่ออฟฟิศ ไม่ได้ไปไหน แต่วันนี้ที่บริษัทมีการตรวจสุขภาพ ที่รพ.วิภาวดี ไปเป็นกลุ่มโดย taxi
คันแรก   จากหอการค้าเริ่มมาตรงดินแดน 08.30 น. พบนิวเล ซีดาน STD สีเทาดำ ผู้หญิงขับครับ
คันที่ 2   จากนั้นเมื่อมาถึงวิภา / เกษตร เจอนิวเล แวน (ชอบจัง) แต่งสวยครับ สีเทาดำ ล้อ 6-7 ก้านสีเดียวกับตัวรถ และตอนขากลับออฟฟิศเจอจอดอยู่ก่อนแยกสุทธิสารด้วย

เลิกงาน ตอนนี้ขับอิม GC8 สีขาวแล้ว
คันที่ 3   ขึ้นด่วนดินแดงมุ่งหน้าพระราม 2 ปกติวิ่งขั้น 1 แต่รถติดเลยหนีไปวิ่งขั้น 2 ช่วงทางตรงแยกจะไปแจ้งวัฒนะ เจอ GC สีน้ำเงิน ล้อขาว ทะเบียนสวย ขับชิว ๆ ผมเลยแซงมา
คันที่ 4   จากนั้นผมดูกระจกหลัง เจอเหยี่ยวสีน้ำเงิน อยู่ด้านหลัง โอ้ว....ซูบารุวิ่ง ใกล้ ๆ 3 คัน มันเยี่ยมมาก  emo57o  จากนั้นผมแยกมาทางสีลม ส่วน GC กับเหยี่ยวดูเหมือนมุ่งหน้าไปแจ้งวัฒนะ

ตามด้วยวันเสาร์
ตอนเย็นมีนัดไปบ้านเพื่อน ที่ถ.ราชพฤกษ์ หมู่บ้านนันทวัน ผมขับโตโยต้าไป
คันแรกและคันที่ 2      ในหมู่บ้านตรงสระว่ายน้ำ มี GC สีบรอนซ์จอดอยู่คัน เข้าใจว่าเจ้าของน่าจะมีฟอร์เรสเตอร์ที่จอดอยู่ในบ้านอีกคัน เพราะทะเบียนเดียวกัน ถ้าผิดก็ขออภัยด้วย
คันที่ 3   ตอนขากลับมุ่งหน้าถ.กาญจนา เวลา 23.00 น. พบ GC ขาว วิ่งกินลมอยู่
คืนนี้ผมคงหลับฝันดี เพราะก่อนนอนผมก็แอบมอง GC ขาวของผม แล้วขึ้นนอน..จบข่าว

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: ศุกร์-เสาร์นี้ ผมเจอซูบารุเยอะดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 02:03:29 AM »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ SUBARU Factory BY VP

• *
  • Popular Vote : 31
  • รับซื้อขาย รถยนต์ ทุกรุ่นให้ราคาสูงที่สุดๆๆ
Re: ศุกร์-เสาร์นี้ ผมเจอซูบารุเยอะดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 04:52:00 AM »
ขอบคุณครับ วันนั้นผมขับเหยี่ยว ตามหลัง แล้วให้เพื่อนขับ คัน GC ล้อขาวไป มุ่งหน้าลงพระราม 6 ครับ มาจอดที่ร้าน รถคุณ den_GC8  ก็สวยครับ หางเต็ดด้วย emo46o วันหลังทักกันได้นะคร้าบบบ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 07:42:57 AM »
อ่านแล้วมีความสุขไปด้วยเลยครับหลับสบายซะด้วย      emo57o     จะรู้สึกดีกว่านี้อีกนะครับ
ถ้าทุกท่านที่ขับซูบารุเจอกันแล้วทักกันตามประสาคนขัยซู ต้อบไฟมั่ง เปิดกระจกโบกมือให้มั่ง
หรือไม่ก็บีบแตร+ต้อบไฟก็ดีนะครับ ขอฝากกันด้วยนะครับทุกคน

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2010, 10:05:56 PM »
แห่ม... ลืมเหยี่ยวดำในซอยได้ไง.. เจอกันทุกเช้า ฮ่าๆ...

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 08:50:33 AM »
ขอบคุณครับ วันนั้นผมขับเหยี่ยว ตามหลัง แล้วให้เพื่อนขับ คัน GC ล้อขาวไป มุ่งหน้าลงพระราม 6 ครับ มาจอดที่ร้าน รถคุณ den_GC8  ก็สวยครับ หางเต็ดด้วย emo46o วันหลังทักกันได้นะคร้าบบบ

มิน่า ยังสงสัยว่าทำไมมาไล่เลี่ยกัน 2 คัน ที่แท้ก็มาด้วยกันนั่นเอง เพียงแต่ผมเห็น GC ก่อนนะครับ ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ถ้าวันไหนวิ่งขั้น 2 เจอแล้วจะทักนะครับ emo57o

• *
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 08:51:59 AM »
อ่านแล้วมีความสุขไปด้วยเลยครับหลับสบายซะด้วย      emo57o     จะรู้สึกดีกว่านี้อีกนะครับ
ถ้าทุกท่านที่ขับซูบารุเจอกันแล้วทักกันตามประสาคนขัยซู ต้อบไฟมั่ง เปิดกระจกโบกมือให้มั่ง
หรือไม่ก็บีบแตร+ต้อบไฟก็ดีนะครับ ขอฝากกันด้วยนะครับทุกคน

ยังใหม่อยู่นะครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นรถในคลับหรือไม่ กลัวบีบแตรกลายเป็นท้าแข่ง... emo54o

• *
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 08:53:09 AM »
แห่ม... ลืมเหยี่ยวดำในซอยได้ไง.. เจอกันทุกเช้า ฮ่าๆ...

เออ...นั่นดิ ต้องเจอเกือบทุกเช้าเลยนี่.... emo57o