ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมชอบเข็นรถที่หางหลังกันนะ ไม่เข้าใจจิงๆ  (อ่าน 2634 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
ขอพื้นที่ระบายหน่อยครับ คือพอดีรถเสียต้องรอรถสไลด์มารับไปอู่ พอมาถึงเค้าก็จัดแจงเข็นรถเราโดยให้เราเข้าไปคุมพวงมาลัย
แต่พอดีว่ากลัวเค้าเข็นไม่ถูกที่ เดี๋ยวจะทำหางเสียหาย เลยกะว่ะจะหันไปบอกเค้าหน่อยว่าให้เข็นที่มุม
แต่ว่าผมหันไปก็ไม่ทันแล้ว เค้ากำลังดันหางเราซะเฉยๆ พอมาถึงอู่ก็คิดว่าช่างมันเถอะ อย่างน้อยรถเราก็มาถึงอู่ได้เพราะเค้า
พอวันนี้ไปรับรถก็ไปเดินแถวๆหลังรถเห็นหางหลังมันง้าง ไม่แนบสนิทกับฝาหลัง เชื่อมั่นว่าเกิดจากน้ำมือของผู้เข็นชัวร์ เวรระกำจิงๆ
ถ้าเอาไปซ่อมจะดัดได้ไหมครับ กลัวดัดแล้วมันแตกอ่ะ (หางim wagonชิ้นล่าง)

emo74o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2010, 02:11:07 AM โดย ST@BL3 »

ออฟไลน์ Ace@Black-GF

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ทำไมชอบเข็นรถที่หางหลังกันนะ ไม่เข้าใจจิงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 09:56:08 AM »
ของผมก็เคยโดนเหมือนกันคับ.... ตอนนี้ เอาซิลิโคน อัดไว้ แน่นเลยคับ

อย่างว่าแหล่ะ หางหลังตัว wagon มันระดับเดียวกับระยะเข็น คนเข็นไม่มีทางเอามือลอดลงไปแน่นอนคับ

ปล. ได้แต่ทำใจ.... ก่ะ หาที่จอดดีๆ

ออฟไลน์ CBR

• *
  • Popular Vote : 0
  • The only thing we need is to win ourself..
Re: ทำไมชอบเข็นรถที่หางหลังกันนะ ไม่เข้าใจจิงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 12:44:56 PM »
ห้ามยากครับเพราะตัวหางเป็นระดับของการเข็นพอดี

ง่ายสุดคืออย่าไปจอดให้เข็นครับ ไม่งั้นคงต้องเชื่อมหางที่ทำด้วยเหล็กเข้ากับฝากระโปรงหลังแหละครับถ้าไม่อยากให้พัง

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 01:06:22 PM »
ของผมแก้โดย จะไม่จอดขวางเลยครับ ท่าไม่จำเป็นจริงๆ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 01:38:50 PM »
ของผมแก้โดย จะไม่จอดขวางเลยครับ ท่าไม่จำเป็นจริงๆ

ผมใช้วิธีเดียวกับพี่ก๊อตครับ ถ้าขับซูบารุไปจะไม่จอดในที่ที่เข็นได้ หรือแม้แต่จอดในที่เปลี่ยวๆ

.....ถ้าที่ไหนจอดใกล้ยามได้ก็จอดเลยครับ แต่ผมหนักกว่าพี่ก๊อตหน่อยตรงที่ถ้าที่ไหนหาที่จอดแบบไม่ต้องเข็นไม่ได้ ก็จะไม่จอดมันเลยครับ ยกเว้นว่าจะจอดแบบไม่คลาดสายตาครับ

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 12:30:38 AM »
ผมใช้วิธีเดียวกับพี่ก๊อตครับ ถ้าขับซูบารุไปจะไม่จอดในที่ที่เข็นได้ หรือแม้แต่จอดในที่เปลี่ยวๆ

.....ถ้าที่ไหนจอดใกล้ยามได้ก็จอดเลยครับ แต่ผมหนักกว่าพี่ก๊อตหน่อยตรงที่ถ้าที่ไหนหาที่จอดแบบไม่ต้องเข็นไม่ได้ ก็จะไม่จอดมันเลยครับ ยกเว้นว่าจะจอดแบบไม่คลาดสายตาครับ

เป็นโรคเดียวกันเลย emo34o