ผู้เขียน หัวข้อ: SSS - Michelin - Dixcel - MIT Track Day ยังเปิดรับสมัครอยู่ ใครสนใจสมัครเพิ่มได้  (อ่าน 6482 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ตามที่ได้แจ้งเพื่อนๆ ไว้ในกระทู้ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=64898.0 แล้วว่าเราจะปิดรับสมัครกันในวันที่ 5 เมษายน 2553 ซึ่งตอนนี้ก็ได้เลยวันดังกล่าวมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

แต่!!!!! อยากจะบอกข่าวดีว่า "เรายังคงเปิดรับสมัครเพื่อนๆ ที่สนใจอยู่นะครับ" ถ้ายังลังเลหรืออย่างไรก็ยังมีเวลาที่จะตัดสินใจอยู่ครับ

ซึ่งทางชมรมจะเปิดรับสมัครกันไปจนถึงวันที่ 22 เมษายน เวลา 16.00 น. นะครับ

เพียงแต่ว่า ผมขออนุญาตเก็บค่าสมัครเป็นเงิน 1,700 บาทต่อคัน (เพิ่มจากเดิม 200 บาท) เพื่อไม่ให้เพื่อนๆ ที่โอนเงินกันมาก่อนเสียเปรียบนะครับ

ส่วนถ้าใครคิดว่าจะไปสมัครหน้างานก็สามารถทำได้ครับ แต่ขอเก็บค่าสมัคร 2,000 บาทต่อคัน

ซึ่งถ้าเทียบว่ามาเรียน ได้ความรู้กลับบ้านไป มามัน มาเจอเพื่อนๆ เฮฮากัน ราคานี้ก็ยังน่าสนใจอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2010, 04:32:27 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: SSS - Dixcel - MIT Track Day ??????????????????????????? ????????????????????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 04:27:13 PM »
P thorr kub.  Are the toilets at kangkrajan circuit lady friendly kub?

Thank you

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
 emo72o

ตอบแทนทั่นประธานครับ   ตอนนี้ห้องน้ำ(ในตัวตึก) เรียบร้อยแล้วครับ มีสี่ห้องสะอาดๆ  สำหรับคุณสุภาพสตรี
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: SSS - Dixcel - MIT Track Day ??????????????????????????? ????????????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 05:37:44 PM »
Thankyou kub p'aun

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
มี นํ้ามันขายด้วยรึเปล่าคับพี่อั๋น  95 อ่ะคับ
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ CHUND

• *
มี นํ้ามันขายด้วยรึเปล่าคับพี่อั๋น  95 อ่ะคับ

แถวทางเข้าก่อนถึงสนามมีน้ำมัน 95 ไหมครับ
เผื่อวิ่งจากกรุงเทพหมดไปสักครึ่งถังจะไปเติมต่อเอาแถวๆ นั้นครับ
แนะนำปั๊มน้ำมันแถวนั้นด้วยนะครับท่านๆ ทั้งหลาย

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
อ้าวลืมโอนครับ งานยุ่งอยู่เตรียมหยุดตกลงต้องโอน 1700 เลยเหรอครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
แถวทางเข้าก่อนถึงสนามมีน้ำมัน 95 ไหมครับ
เผื่อวิ่งจากกรุงเทพหมดไปสักครึ่งถังจะไปเติมต่อเอาแถวๆ นั้นครับ
แนะนำปั๊มน้ำมันแถวนั้นด้วยนะครับท่านๆ ทั้งหลาย

มีปั๊มเชลก่อนทางเข้าสนามที่เพชรบุรีครับ มี 95 ให้เติมซึ่งปกติพวกเราจะแวะเติมน้ำมันที่นั่นก่อนเข้าสนามทุกครั้งครับ เดี๋ยวคุณแบงค์ (Whitescooby) ซึ่งจะนำขบวนไปวันเสาร์จะต้องพาแวะก่อนแน่นอนครับ ยังไงใครมีถังแดง พกไปด้วยก็ดีนะครับ จะได้วิ่งสนุกไม่ต้องกังวลน้ำมันหมด ถ้าไม่มีก็แนะนำให้ซื้อที่ Homepro ครับ ถัง 20 ลิตร รู้สึกจะประมาณ 500 บาท ครับ

แล้วเจอกันครับ   

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
อ้าวลืมโอนครับ งานยุ่งอยู่เตรียมหยุดตกลงต้องโอน 1700 เลยเหรอครับ

ใช่ครับผม emo34o

ผมมีการคำนวณระยะทางคร่าวๆ ให้เพื่อนๆ ดูแล้วในกระทู้ปักหมุด

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=64898.30

ก็ก๊อปมาให้ดูกันอีกทีนะครับ

มาเพิ่มเติมระยะทางที่ใช้เดินทางไปสนามแก่งกระจานนะครับ

วันที่ไป Survey ผมกับรองพี่เต้อออกจากร้านล้างรถแถว ถ.นราธิวาส-ราชนครินทร์ ไปขึ้นวงแหวนอุตสาหกรรม แล้วเลี้ยวเข้า ถ.พระราม 2 นะครับ โดยใช้เหยี่ยวล้อ 17 ใช้ระยะทางดังนี้ (Set 0 จากร้านล้างรถ)

ถึงแยกวังมะนาว 100 กม.
ถึงปั๊มเชลล์เขาย้อย (ปั๊มที่มี 95) 112 กม.
ถึงแยกเข้า อ. บ้านลาด (ต้องเลี้ยวซ้ายเพื่อไปกลับรถแล้วขึ้นสะพานข้ามถนนหลักลงไปวิ่งถนนเลียบคลองชลประทานและก่อนถึงทางเข้าจะผ่าน Makro) 130 กม.
ถึงสามแยกที่ต้องเลี้ยวขวา 156 กม.
ถึงแยกเข้าสนามแก่งกระจาน (หน้าทางแยกด้านขวาจะมีร้านอาหารชื่อ "เงินดี") 170 กม.
ถึงสนามแก่งกระจาน 173 กม.
ออกจากสนามแก่งกระจานไปถึงรีสอร์ท 196 กม.

ก็เป็นระยะทางคร่าวๆ นะครับให้เพื่อนๆ ได้รู้กันจะได้เตรียมตัวกันถูก

ซึ่งถ้าเพื่อนๆ คนไหนต้องใช้ 95 แนะนำให้คำนวณระยะทางดีๆ หรือนำถังแดงไปเผื่อด้วยครับ

ผมเคยถามเรื่องการมา Service นำมันของทางสนาม ซึ่งมีนะครับ แต่จะแพงกว่าพอสมควรเลยครับ เพราะฉะนั้นเตรียมไปเองดีกว่าครับ

ส่วนถ้าท่านใดใช้โซฮอล์ได้ แถวตัวเขื่อนจะมีปั๊มน้ำมันอยู่ครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ CHUND

• *
ใช่ครับผม emo34o

ผมมีการคำนวณระยะทางคร่าวๆ ให้เพื่อนๆ ดูแล้วในกระทู้ปักหมุด

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=64898.30

ก็ก๊อปมาให้ดูกันอีกทีนะครับ

มาเพิ่มเติมระยะทางที่ใช้เดินทางไปสนามแก่งกระจานนะครับ

วันที่ไป Survey ผมกับรองพี่เต้อออกจากร้านล้างรถแถว ถ.นราธิวาส-ราชนครินทร์ ไปขึ้นวงแหวนอุตสาหกรรม แล้วเลี้ยวเข้า ถ.พระราม 2 นะครับ โดยใช้เหยี่ยวล้อ 17 ใช้ระยะทางดังนี้ (Set 0 จากร้านล้างรถ)

ถึงแยกวังมะนาว 100 กม.
ถึงปั๊มเชลล์เขาย้อย (ปั๊มที่มี 95) 112 กม.
ถึงแยกเข้า อ. บ้านลาด (ต้องเลี้ยวซ้ายเพื่อไปกลับรถแล้วขึ้นสะพานข้ามถนนหลักลงไปวิ่งถนนเลียบคลองชลประทานและก่อนถึงทางเข้าจะผ่าน Makro) 130 กม.
ถึงสามแยกที่ต้องเลี้ยวขวา 156 กม.
ถึงแยกเข้าสนามแก่งกระจาน (หน้าทางแยกด้านขวาจะมีร้านอาหารชื่อ "เงินดี") 170 กม.
ถึงสนามแก่งกระจาน 173 กม.
ออกจากสนามแก่งกระจานไปถึงรีสอร์ท 196 กม.

ก็เป็นระยะทางคร่าวๆ นะครับให้เพื่อนๆ ได้รู้กันจะได้เตรียมตัวกันถูก

ซึ่งถ้าเพื่อนๆ คนไหนต้องใช้ 95 แนะนำให้คำนวณระยะทางดีๆ หรือนำถังแดงไปเผื่อด้วยครับ

ผมเคยถามเรื่องการมา Service นำมันของทางสนาม ซึ่งมีนะครับ แต่จะแพงกว่าพอสมควรเลยครับ เพราะฉะนั้นเตรียมไปเองดีกว่าครับ

ส่วนถ้าท่านใดใช้โซฮอล์ได้ แถวตัวเขื่อนจะมีปั๊มน้ำมันอยู่ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

• *
มีมาถามอีกข้อครับ ลงสนามแก่งกระจานมีโอกาสแม็กดุ่งสูงหรอครับ     emo48o     ตรงช่วงขอบๆ ตรงจุดเลี้ยวต่่างๆอะครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
ไลน์และวิธีการขับที่ Instructor แนะนำให้ขับในวันนั้นนะครับ หากทำตามคำแนะนำ รับรองว่าปลอดภัยต่อทั้งรถ และคนอย่างแน่นอน ซึ่งในสนามจะมี Pylon เพื่อ Mark จุดเบรค และ Apex ใว้ให้เพื่อสังเกตุตาม โดยที่จุดเบรค หรือ ไลน์ที่ Guide ไว้ให้ รับรองไม่มีจุดเสี่ยงที่จะเป็นอันตรายต่อรถแน่นอนครับ อย่างไรก็ตาม หากใครที่พยายามจะไปให้เร็ว โดยเบรคให้ลึกกว่าจุดแนะนำ หรือไปในไลน์ที่แตกต่างออกไป ซึ่งมีโอกาสทำให้รถหลุดออกไปในส่วนของ Run of Area ได้เหมือนกันครับ ซึ่งต้องบอกเลยว่าบางส่วนของสนามมีพื้นที่ๆ ไม่ค่อยเรียบ ก็อาจทำให้แม๊กเสียหายได้เหมือนกันครับ

• Subaby!!!
  • *
ตามที่เพชรบอกครับนุ emo65o

ต้องเสริมว่าไลน์ที่ทาง Instructors สอนให้วิ่งจะเป็นไลน์ที่ไม่ได้มีการไปปีนขอบแบงค์หรือปีนอะไรต่างๆ ในสนามนะครับ ถ้าไปตามที่ Instructors บอกและไม่บ้าบิ่นจนเกิน Limit ของรถและยาง โอกาสที่จะหลุดลงไปข้างแทร็คหรือล้อจะพังแทบจะไม่มีเลยครับ

การที่เราขับในสนามต้องบอกก่อนว่าการที่เราจะเข้าไปในแต่ละโค้งโดยมีความคิดว่าจะเหยียบๆๆๆๆ แล้วจะไปได้เร็วที่สุด มันไม่ใช่นะครับ สิ่งที่สำคัญที่สุดในสนาม (จริงๆ ก็รวมไปถึงการใช้งานบนนถนนในชีวิตประจำวันด้วย) คือ ความพอดีครับ ซึ่งความพอดีดังกล่าวหมายถึง การเบรคในจุดที่ต้องเบรค เดินคันเร่งเมื่อสามารถทำได้ (ถ้าเดินคันเร่งไม่ได้แต่ยังฝืนเดินก็อาจจะทำให้เกิดอันตรายได้ครับ) ฯลฯ ซึ่งจะได้เรียนรู้กันในช่วงเช้าของวันเสาร์หล่ะครับ

emo72o

• *
 emo23o ขอบคุณพี่ๆทั่งสองครับ

m3 เพิ่งชนหนักมาเมื่อวันจันครับ เพื่อนอาจจะเอาอย่างอื่นไปแทนนะครับพี่ต่อ  emo64o

• Subaby!!!
  • *
emo23o ขอบคุณพี่ๆทั่งสองครับ

m3 เพิ่งชนหนักมาเมื่อวันจันครับ เพื่อนอาจจะเอาอย่างอื่นไปแทนนะครับพี่ต่อ  emo64o

ยินดีครับนุ...วัน Track Day มาเรียนรู้กันครับ emo64o

แล้วก็ขอให้น้องบีมเมอร์หายเร็วๆ นะคร๊าบบบบบบ emo10o