ผู้เขียน หัวข้อ: เบิ้ลเครื่องแล้ว เข็ม fuel press ถอยหลังครับ  (อ่าน 2807 ครั้ง)

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
เบิ้ลเครื่องแล้ว เข็ม fuel press ถอยหลังครับ  อย่างนี้ปั้มติ๊กเสียแล้วใช้มั้ยครับ  boost ได้น้อยสะดุดด้วย
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: เบิ้ลเครื่องแล้ว เข็ม fuel press ถอยหลังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 12:04:52 AM »
Fuel press ควรจะแปรผันตามกับบูสท์ครับ...ถ้าเบิ้ลเครื่องแล้ว fuel press ตกก็น่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กครับ ถ้ามี regulator ลองเช็คดูด้วยครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ airflow

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เบิ้ลเครื่องแล้ว เข็ม fuel press ถอยหลังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 12:28:46 AM »
ดูที่กรองเบนซินด้วยครับบางทีอาจตันก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 10:22:42 AM »
3 รายการที่ควรเช็ค

1. ปั้มติ๊กถอยรึเปล่า

2. ในระบบน้ำมัน มีส่วนไหนอุดตันหรือรั่วหรือไม่

3. ในกรณีที่ใส่ปั้มติ๊กแรงดันสูง (สูงมากกว่าของเดิม) ได้เดินท่อน้ำมันใหม่ให้มันใหญ่ขึ้นรึเปล่า และเดินสายไฟใหญ่พอมั้ยที่จะใช้กับปั้มติ๊กแรงดันสูง
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 11:29:16 AM »
ที่พี่ robin ว่า ปั้มติ๊กถอยก็เป็นไปได้ครับ
 ท่อทางน้ำมันเดินใหม่หมดแล้วครับ ทำระบบ สามทาง ที่ทำๆกันทั่วไป ปั้ม 2J
 ส่วนที่ตันคิดว่าไม่มีนะครับ

ที่ regulator ผมมันมีตัววัดแรงดันน้ำมันอยู่ด้วยครับ  เวลารองเบิ้ลเครื่องดู ของผมใช้ 45 psi เข็มจะตกลงมาครับ แถว 30+- หน่อยครับ

แต่ตอนนี้สั่ง walbro ไปแล้วครับ จะได้ใช้ยาวๆ
...YU...

ออฟไลน์ tui mmr

• House 39 motorsport
  • *
  • Popular Vote : 1
  • Only a van Can do!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 12:02:00 PM »
ปั้มติ้ก น่าจะนะ

เรกกูเรทอาจจะนะครับ ลองเลปี่ยนปัมดูก่อนละกันครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 08:57:46 PM »
เปลี่ยนปั้มหายแล้วครับ
...YU...