ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ 24 มีใครจะขับตามไปที่แก่งกระจานช่วงบ่ายๆเย็นๆมั่งมั๊ยครับ  (อ่าน 5891 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
พอดีผมติดธุระด่วน เลยไม่สามารถไปตั้งแต่เช้าได้ ก็เลยว่าจะขับตามไปซักช่วงบ่ายๆเย็นๆ มีใครที่จะตามไปบ้างมั๊ยครับจะได้นัดเจอกันขอขับตามไปด้วยคน พอดีไม่ค่อยชำนาญเส้นทางครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2010, 06:52:52 PM โดย (^.^) »

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
พอดีผมติดธุระด่วน เลยไม่สามารถไปตั้งแต่เช้าได้ ก็เลยว่าจะขับตามไปซักช่วงบ่ายๆเย็นๆ มีใครที่จะตามไปบ้างมั๊ยครับจะได้นัดเจอกันขอขับตามไปด้วยคน พอดีไม่ค่อยชำนาญเส้นทางครับ

ไป ด้วยครับ แต่ไม่เย็นมากครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

อธิบายทางไปง่ายๆให้แล้วกันนะครับ  กันพลาด 

จากกรุงเทพฯ    ใช้เส้นพระรามสอง จะมาจากทางด่วน หรือวงแหวนก็ได้ครับ  ตรงผ่านสมุทรสาคร สมุทรสงคราม  เลี้ยวซ้่ายที่แยกธนบุรี-ปากท่อ

วิ่งไปจนเจอปั๊มป์เชลล์ แนะนำให้แวะเติมน้ำมันกันก่อน(ถ้าใช้95นะครับ)  ผ่านเขาย้อยไปซักพัก  ซ้ายมือคอยดูป้ายแมคโคร ถ้าเห็น แปลว่าใกล้ถึงแยกแล้ว

ชะลอความเร็วลง  เลี้ยวซ้ายเลาะสะพาน เสร็จปั๊บ U-turn ขึ้นสะพาน มุ่งไปบ้านลาด  จะเป็นเส้นตรงยาว ผ่านแยกไฟแดง  ตรงไปจนถึงสามแยก T ตัน ให้เลี้ยวขวา

วิ่งตรงไปจนผ่านแยก หนองหญ้าปล้องครับ  นั่นคือใกล้ๆจะถึงสนามแล้ว  วิ่งไปจนเจอป้ายทางเข้าสนาม (ป้ายสีน้ำเงินฝั่งซ้าย) ทางเข้าสนามอยู่ขวามือ

ปากทางเข้าจะมีร้านอาหารอยู่สองร้านครับ หาไม่ยาก   ตรงเข้าไปประมาณ 1 กม. สนามอยู่ขวามือ

ในกรณีที่วิ่งไปจนเจอแก่งกระจานรีสอร์ท  นั่นคือเลยไปหลายกม.นะครับ    เดี๋ยวถ้าหาแผนที่ให้ได้ ผมจะเอามาเพิ่มเติมครับ  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
 emo72o

แผนที่มาแล้วครับ

บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
ไป ด้วยครับ แต่ไม่เย็นมากครับ

พี่หนุ่ยกะจะออกซักกี่โมงครับ

emo72o

แผนที่มาแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่อั๋น แล้วพี่คิดว่าน่าจะอยู่ที่สนามกันถึงซักกี่โมงครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขอบคุณครับพี่อั๋น แล้วพี่คิดว่าน่าจะอยู่ที่สนามกันถึงซักกี่โมงครับ

ขอตอบแทนพี่อั๋นนะครับ

อยู่จนถึงเย็นๆ หล่ะครับพี่เคน

(รอกันดั้มหรือหลินปิงมาหยอดเหรียญกันอ่ะครับ) emo76o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *

(รอกันดั้มหรือหลินปิงมาหยอดเหรียญกันอ่ะครับ) emo76o

ตอบหยั่งงี้ เคนเลยมาค่ำนู่นเลย  กลัวโดนหยอดเหรียญ  emo76o

พวกเราอยู่กันถึงโพล้เพล้เห็นจะได้ครับ  เพราะเราได้เวลาสนามเต็มที่    อีกเรื่องนึงคือ เผื่อเวลาเดินทางไว้หน่อยนะครับ

ระยะทางจากกรุงเทพ แค่ 180 กม. ก็จริง แต่อาจจะมาช้าตอนเข้าแยกบ้านลาดมาแล้ว ช่วงเย็นๆ รถชาวบ้านวิ่งกันเยอะหน่อยครับ  emo64o

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ตอนเย็นๆน่าจะมีผมอีกคนละพี่ เด๋วว่ากันอีกที แต่ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหา ไม่น่าติดงานอะไร แต่ผมเอาเทียน่าไปเนี่ยสิ พีขับช้าๆรอผมกันด้วยล่ะ  emo61o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ CHUND

• *
ขอบคุณสำหรับแผนที่ครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ตอนเย็นๆน่าจะมีผมอีกคนละพี่ เด๋วว่ากันอีกที แต่ผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหา ไม่น่าติดงานอะไร แต่ผมเอาเทียน่าไปเนี่ยสิ พีขับช้าๆรอผมกันด้วยล่ะ  emo61o
แหมโบท เอาเข้าจริงใครจะตามโบททันล่ะ 200 แช่ตลอดทาง ลองเอาอิมแช่ซิมีหวังนั่งรอรถยกเป็นอิมแดดเดียวข้างถนนแน่ๆ emo63o emo63o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2010, 08:02:21 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ผมรบกวนขอพิกัดดาวเทียมหน่อยครับ  เผื่อเพื่อนๆ ท่านใดมี GPS จะได้นำทางไปได้สะดวกครับ

• *

กันดั้มหมดสิทธิ์ ตอนนี้นอนคลุมโปงห่มผ้าอยู่ที่อู่ อาจจะเอาหลินปิงหรือไม่ก็เอาเลไปแทน

ตอบหยั่งงี้ เคนเลยมาค่ำนู่นเลย  กลัวโดนหยอดเหรียญ  emo76o

พวกเราอยู่กันถึงโพล้เพล้เห็นจะได้ครับ  เพราะเราได้เวลาสนามเต็มที่    อีกเรื่องนึงคือ เผื่อเวลาเดินทางไว้หน่อยนะครับ

ระยะทางจากกรุงเทพ แค่ 180 กม. ก็จริง แต่อาจจะมาช้าตอนเข้าแยกบ้านลาดมาแล้ว ช่วงเย็นๆ รถชาวบ้านวิ่งกันเยอะหน่อยครับ  emo64o

ทั้งต่อทั้งพี่อั๋นพูดอย่างี้ ชักมีเสียว อารายคือหยอดเหรียญอ่าาาาาาาาาา  emo25o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
กันดั้มหมดสิทธิ์ ตอนนี้นอนคลุมโปงห่มผ้าอยู่ที่อู่ อาจจะเอาหลินปิงหรือไม่ก็เอาเลไปแทน

ทั้งต่อทั้งพี่อั๋นพูดอย่างี้ ชักมีเสียว อารายคือหยอดเหรียญอ่าาาาาาาาาา  emo25o

อิอิอิอิ.....หลินปิงหรือเลก็ได้ครับพี่ emo16o

เดี๋ยววันที่ 24 พี่เคนมาถึงสนามซัก 4 โมงกว่าๆ สิครับ เด๋วผมกับพี่อั๋นจะเฉลยให้ฟัง ว่าหยอดเหรียญเป็นยังงัย emo34o emo21o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
อิอิอิอิ.....หลินปิงหรือเลก็ได้ครับพี่ emo16o

เดี๋ยววันที่ 24 พี่เคนมาถึงสนามซัก 4 โมงกว่าๆ สิครับ เด๋วผมกับพี่อั๋นจะเฉลยให้ฟัง ว่าหยอดเหรียญเป็นยังงัย emo34o emo21o

ยิ่งน่ากลัวเข้าไปใหญ่ emo34o ถ้าไปทันจะรีบไปนะครับ