ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องเครื่องทวินเทอร์โบวิ่งไม่ออก  (อ่าน 3269 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phai_Legacy

• *
  • Popular Vote : 0
พอดีใช้เครื่องทวินเทอร์โบเกียร์ออโต้  กดพาวเวอร์แล้ววิ่งไม่ออกเลย   รอบมาแต่รถไม่วิ่ง ไม่ทราบสาเหตุ ใครพอรู้ ช่วยแนะนำที่น่ะคับ 

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
Re: มีปัญหาเรื่องเครื่องทวินเทอร์โบวิ่งไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 06:45:57 PM »
อาจจะเป็นที่เกียร์เริ่มมีปัญหานะครับ ประมาณว่า คลัชลื่นครับ เพราะรอบไปแต่รถไม่ไป มีสองทางคือ
เปลี่ยนเกียร์ใหม่  ต้องวัดดวงหน่อยนะครับ หาเกียร์รุ่นเดียวกันให้ได้ แล้วลองใช้ดูว่ายังดีอยู่ไหม กับ
เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาไปเลย แบบว่าต้องตัดใจน่ะครับ อันนี้ชัวร์และได้กำลังของเครื่องลงล้อเต็มๆกว่าครับ
แต่ไม่มีความสะดวกสบายและความเป้นผู้ดีเหลืออยู่นะครับ เหอๆๆๆ พูดเล่นนะ       emo49o

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: มีปัญหาเรื่องเครื่องทวินเทอร์โบวิ่งไม่ออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:01:56 PM »
ก่อนเกิดอาการนี้ไม่ทราบว่ามีใครมายุ่งกับเครื่องไหมครับ หรือว่าอยู่ดีๆก็เป็น.... ส่วนใหญ่เครื่องทวินที่เกิดอาการแบบนี้มาจากเรื่องระบบแวคคั่มด้วย รบกวนสังเกตอาการเหล่านี้ครับ

- ที่บอกว่ารอบขึ้นแต่รถไม่วิ่ง ไม่ทราบว่าบูสต์ขึ้นด้วยไหมครับ เพราะปกติเครื่องทวินบูสต์จะติดบูสต์ง่าย
- อาการนี้เกิดขึ้นในทันทีแบบอยู่ดีๆก็เป็นหรือค่อยๆมีอาการครับ ปกติคลัตช์ลื่นใหม่ๆ อาการในรอบต้นๆจะไม่แสดงมาก ถ้ามันไปลื่นรอบปลายๆน่าจะเป็นเกียร์ แต่ถ้ามันลื่นตั้งแต่ต้น น่าจะไม่ใช่เกียร์ครับ

เครื่องทวินถ้าต่อแวคคั่มผิด รับรองว่าวิ่งไม่เป็นสับปะรดเช่นกันครับ

ง่ายที่สุด....ไปหาพี่พนมบีวาครับ จบ.....

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:32:31 PM »
อาการเป็นแบบนี้อะคับ  ไม่เคยยุ่งอะไรกับเครื่องเลย อยู่ ๆๆ ก้อเป็น  ตอนขับรอบต่ำก้อขับปกติ   แต่พอกดพาวเวอร์ และเหยียบ รอบมา แต่รถไม่วิ่ง  บูตส์ก้อขึ้นปกติน่ะคับ รบกวนขอเบอร์ติดต่อ อู่พนมบีวา หน่อยได้ไหมคับ

พอดีผมอยู่ ชัยพฤกษ์ -  พระราม 4  รบกวนด้วยน่ะคับ  emo14o  เออ... ถ้าผมลงเครื่องใหม่จะคุ้มกว่าไหมคับ  emo12o

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2010, 07:33:59 PM »
ยังไหง ผมรบกวนด้วยน่ะคับ  ขอบคุณมากๆๆคับ  emo57o

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 01:02:01 AM »
ก่อนเกิดอาการนี้ไม่ทราบว่ามีใครมายุ่งกับเครื่องไหมครับ หรือว่าอยู่ดีๆก็เป็น.... ส่วนใหญ่เครื่องทวินที่เกิดอาการแบบนี้มาจากเรื่องระบบแวคคั่มด้วย รบกวนสังเกตอาการเหล่านี้ครับ

- ที่บอกว่ารอบขึ้นแต่รถไม่วิ่ง ไม่ทราบว่าบูสต์ขึ้นด้วยไหมครับ เพราะปกติเครื่องทวินบูสต์จะติดบูสต์ง่าย
- อาการนี้เกิดขึ้นในทันทีแบบอยู่ดีๆก็เป็นหรือค่อยๆมีอาการครับ ปกติคลัตช์ลื่นใหม่ๆ อาการในรอบต้นๆจะไม่แสดงมาก ถ้ามันไปลื่นรอบปลายๆน่าจะเป็นเกียร์ แต่ถ้ามันลื่นตั้งแต่ต้น น่าจะไม่ใช่เกียร์ครับ

เครื่องทวินถ้าต่อแวคคั่มผิด รับรองว่าวิ่งไม่เป็นสับปะรดเช่นกันครับ

ง่ายที่สุด....ไปหาพี่พนมบีวาครับ จบ.....

เจ้าป้า เอ๊ย เจ้าพ่อเลกาซี่มาตอบเองเลย emo54o

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 06:49:10 AM »
081-630-2390

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 01:11:32 PM »
081-630-2390

แถมแจกเบอร์อีก emo34o

ออฟไลน์ musu

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 04:16:58 PM »
อาการเป็นแบบนี้อะคับ  ไม่เคยยุ่งอะไรกับเครื่องเลย อยู่ ๆๆ ก้อเป็น  ตอนขับรอบต่ำก้อขับปกติ   แต่พอกดพาวเวอร์ และเหยียบ รอบมา แต่รถไม่วิ่ง  บูตส์ก้อขึ้นปกติน่ะคับ รบกวนขอเบอร์ติดต่อ อู่พนมบีวา หน่อยได้ไหมคับ

พอดีผมอยู่ ชัยพฤกษ์ -  พระราม 4  รบกวนด้วยน่ะคับ    เออ... ถ้าผมลงเครื่องใหม่จะคุ้มกว่าไหมคับ 

จะฆ่ายุง ต้องเผาบ้านกันเลยเรอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2010, 04:17:32 PM โดย musu »

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 04:43:40 PM »
แถมแจกเบอร์อีก emo34o

เบอร์พี่พนมโว้ย.....อยุ่อังกฤษยังมาทำซ่าแถวนี้อีก........ emo74o

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 04:49:47 PM »

จะฆ่ายุง ต้องเผาบ้านกันเลยเรอะครับ
ผมชอบคำๆนี้มากครับ ขอบคุณครับ emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ musu

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 12:41:15 PM »
ยินดีครับ คุณ boosma     emo65o