ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อตรงทั้งเส้น ไม่มีหม้อพักกลาง ถ้าเอาปลายท่อแบบเงียบใส่ เสียงจะเงียบลงไหม  (อ่าน 2772 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
กำลังหาปลายท่อเงียบๆอยู่ครับ แต่สงสัยว่า
ตอนนี้ท่อ ไอเสีย เป็นท่อตรงทั้งเส้นไม่มีหม้อพักกลางครับคับ หาก เอาปลายท่อแบบเงียบ มาใส่ จะเงียบ ลงมากไหมครับ
หรือว่าควรจะเอา หม้อพักใส่ตรงกลางเข้าไปด้วยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
เงียบลงแน่ๆครับ แต่จะระดับไหนนั้นต้องลองฟังเองครับ แล้วดูว่าพอใจหรือเปล่า ท่อบางประเภท ดังเวลาเดินเบา แต่เวลาวิ่งไม่ดัง บางรุ่นดังตอนวิ่ง แต่เดินเบาไม่ดัง ต้องลองให้หมดครับ