ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่าจะมีสนามแห่งใหม่ที่เขาใหญ่ปลายๆปีนี้ครับ  (อ่าน 4099 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ผมว่าก็ดีนะครับได้มีสนามแห่งใหม่เพิ่มขึ้นอีก
แต่น่าจะหาที่ที่เหมาะสมกว่านี้ ทั้งแก่งกระจานและเขาใหญ่เลยอะเขตอุทยานแห่งชาติทั้งนั้น

เคยเห็นต่างประเทศ สนามแข่งก็มีสภาวะเป็นป่าสวยๆ มีสัตว์ป่าได้นะ
แต่คงต้องมีระบบป้องกัน สัตว์ ข้ามถนน
และ ควบคุมปริมาณเสียง ควัน ประมาณนี้

ผมพยายามคิด แบบ กลางๆนะ ให้พาใจทั้งสองฝ่าย

แต่หากคุมเสียงกะควันนี้ สงสัยเหลือแต่ แมว วิ่งเล่นกัน