ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครติดอยู่ที่ยุโรปหรือมีญาติพี่น้องติดอยู่ที่ไหนในยุโรปกันบ้างมั๊ยครับ???  (อ่าน 2606 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
อย่างที่บางท่านคงได้ทราบจากข่าวมาแล้วว่าสนามบินหลายๆแห่งในประเทศยุโรปถูกสั่งปิดเนื่องจากมีภูเขาไฟระเบิดในไอซ์แลนด์ ทำให้การจราจรทางอากาศเป็นอัมพาต เครื่องบินไม่สามารถขึ้นบินได้ ตอนนี้เท่าที่รู้มีสมาชิกในคลับติดอยู่สามคน ก็คือมีผม ติดอยู่ที่ลอนดอน บอย ติดอยู่ที่ซูริค และน้องชัย Sinzz ติดอยู่ที่ฮอลแลนด์ ใครมีเพื่อนหรือมีญาติอยู่ที่ไหนก็ลองติดต่อดูนะครับ ที่เมืองไทยอาจจะไม่เท่าไหร่ แต่สถานะการณ์ที่นี่เครียดพอสมควรครับ ใครมีข้อมูลหรือข่าวอะไรก็มาแชร์กันนะครับ อัพเดทจากผมก่อนละกัน เมื่อเช้านี้เหมือนจะเป็นลางดีเนื่องจากเมื่อคืนเค้าบอกจะปล่อยให้สนามบินในอังกฤษตอนเหนือเริ่มบินได้ตอน 7.00 เช้า และเปิดให้บินทั่วไปตอนช่วงเย็น แต่เมื่อเช้าข่าวได้ประกาศออกมาว่าภูเขาไฟมันปะทุขึ้นมาอีกแล้ว และลมได้พัดขี้เถ้ามาทางอังกฤษอีกแล้ว ทำให้เมื่อเช้านี้หลังจากบางสนามบินได้ปล่อยให้บินในช่วงเช้า ตอนเที่ยงก็ได้ทำการปิดอีกครั้ง และอัพเดตล่าสุดตอนนี้โดนสั่งปิดต่อไปจนถึงตี 1 ของเช้าวันพุธครับ ถ้ามีคนรู้จักอยู่ที่ลอนดอนแนะนำว่าไม่ต้องคิดจะขึ้นรถไฟไปขึ้นเครืองที่เมืองอื่นเลยครับ ตอนนี้ทั้งรถไฟทั้งรถทัวร์เต็มหมด หายากมากๆ แล้วไหนจะไปติดตรงเรือเฟอรรี่อีก แถมไปถึงก็ไม่ใช่ว่าจะขึ้นเครื่องได้เลย ต้องไปรอ waiting list อีก ถ้าไม่รีบหรือมีธุระด่วนจริงๆให้อยู่ที่ลอนดอนแล้วดูเหตุการณืไปอีกซัก 2-3 วัน เห็นว่าการบินไทยมีแผนว่าจะขึ้นบินในอีก 2-3 วันนี้ แต่ถ้าต้องไปจริงๆ จากอังกฤษให้ไปขึ้นที่ปารีสฝรั่งเศสหรือไม่ก็ไปขึ้นที่มาดริด, โรมและเอเธนส์ครับ เพราะน่าจะใกล้ที่สุดแล้ว เบอร์ติดต่อการบินไทยที่ลอนดอน 020 7491 7953 อยู่ตรง Greenpark station ส่วนสถานฑูตไทยประจำลอนดอน Royal Thai Embassy London 29 - 30 Queen's Gate London SW7 5JB Tel: 020-7589-2944 Ext. 5500

รายงานสด SSS news

เคน The Blitz emo74o emo74o emo74o

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพครับ อ่านข่าวอยู่เหมือนกัน ถึงขนาดว่าลองบินเครื่องเปล่าแบบไม่มีผู้โดยสาร แต่ไม่มีใครกล้าเสี่ยงบินครับเพราะถ้ามีปัญหาโดนฟ้องยับแน่นอน  emo25o emo25o

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
มีติดอยู่2คน

ก็ เคน กับ บอย ไง emo49o

เกณท์เด็กๆไปชวนกันเป่าขี้เถ้าสิท่าน

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ครอบครัวเพื่อนติดอยู่ปารีสน่าสงสารครับเพราะลูกยังเล็กอยู่เลย ไปมาสนามบินกับ โรงแรม 2 ครั้งแล้วไปเก้อ ค่าโรงแรมหัวบาน
นี่ว่าจะไปขึ้นที่โรม อิตาลี ปรากฏรถเช่าไม่มีอีก   emo51o
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
แฟนผมก็ติดอยู่ที่ลอนดอนครับ เห็นบอกว่า TG มีเที่ยวบินเร็วสุดวันที่ 28 แต่ต้องไปขึ้นที่โรมอะครับ ยังไงลองเช็คดู

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
เซงเป็ด จะได้กลับมั้ยเนี่ย

ขอหั้ยเปิดไวไว เห้อออ  emo71o emo71o

กลับวันอาทิตนี้ ตามกำหนดการ

ออฟไลน์ p.pong_crazy

• *
  • Popular Vote : 4
  • pp
ก็ได้อยู่เที่ยวต่อไง เคน อิอิ

มี คุณอาไปอ่ะ ไปทั้งครอบครัวเลย แถมติดต่อไม่ได้ด้วย รอให้อาเมล์หรือโทรมาอย่างเดียวเลยตอนนี้

ขอให้เดินทางกลับกันอย่างปลอดภัยทุกคนครับ
อดีต IMPREZA GDB ปัจจุบัน FORESTER 2.5 XT & IMPREZA STI หน้าแมว 4 doors A Line

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขอบคุณครับพี่เคน ที่เอาข้อมูลมาแชร์กัน

ขอให้เพื่อนๆ ที่ติดอยู่ได้กลับมากันเร็วๆ นะครับ emo10o

มีอะไรให้เพื่อนๆ ทางนี้ช่วย ก็แจ้งกันมานะครับ emo64o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
คนจะกลับว่าเครียดแล้ว.............คนจะไปนี่เครียดกว่าครับ ..... ต้องบิน Brussels วันอาทิตย์นี้.....ถ้าไปไม่ได้นี่ค่าบูธเป็นแสนๆ สงสัยจะสูญ emo52o

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
ป๊ากับม๊าผมก็ติดที่ milan ครับแต่ออกมาได้แล้ว  ส่วนตัวแล้วผมค่อนข้างข้องใจกับการบินไทยนิดนึงอะครับ พอดีมีข่าวว่าการบินไทยจะนำเครื่องบินไปรับผู้โดยสารตกค้างที่โรมกลับประเทศ แต่พี่แกคิดค่าตั๋วที ขากลับขาเดียว แสนกว่าบาท เฮ้อไม่รู้เอาอะไรมาคิด เจอแค่กลับบ้านไม่ได้ก็เซ็งจะเเย่อยู่แล้ว พอมาเจอค่าตั๋วนี่สิ ยิ่งเซ็งไปใหญ่เลย เหมือนโดนซ้ำเติมยังไงไม่รู้  สงสัยต้องเปลี่ยนทัศนคติกับการบินไทยใหม่แล้วมั้งเนี่ย  emo51o

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
ป๊ากับม๊าผมก็ติดที่ milan ครับแต่ออกมาได้แล้ว  ส่วนตัวแล้วผมค่อนข้างข้องใจกับการบินไทยนิดนึงอะครับ พอดีมีข่าวว่าการบินไทยจะนำเครื่องบินไปรับผู้โดยสารตกค้างที่โรมกลับประเทศ แต่พี่แกคิดค่าตั๋วที ขากลับขาเดียว แสนกว่าบาท เฮ้อไม่รู้เอาอะไรมาคิด เจอแค่กลับบ้านไม่ได้ก็เซ็งจะเเย่อยู่แล้ว พอมาเจอค่าตั๋วนี่สิ ยิ่งเซ็งไปใหญ่เลย เหมือนโดนซ้ำเติมยังไงไม่รู้  สงสัยต้องเปลี่ยนทัศนคติกับการบินไทยใหม่แล้วมั้งเนี่ย  emo51o

โห....แสนกว่าบาท

งั้นเสียค่าโรงแรมนอนต่อจะคุ้มกว่าไม๊ครับ ถ้าไม่รีบกลับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Update ล่าสุด

ตอนนี้ข่าวล่าสุด Airport ที่ Heathrow เปิดแล้วนะครับ ใครมีญาติติดที่อังกฤษ ให้รีบไปติดต่อสายการบินได้แล้วคร้าบบบบบ เย้ เย้  เย้ จะได้กลับบ้านแล้วววววววว คิดถึงเจ้ากันดั้มกับหลินปิง emo68o emo68o emo68o

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Update ล่าสุด

ตอนนี้ข่าวล่าสุด Airport ที่ Heathrow เปิดแล้วนะครับ ใครมีญาติติดที่อังกฤษ ให้รีบไปติดต่อสายการบินได้แล้วคร้าบบบบบ เย้ เย้  เย้ จะได้กลับบ้านแล้วววววววว คิดถึงเจ้ากันดั้มกับหลินปิง emo68o emo68o emo68o

คิดถึงน้อง......... มากกว่าม้างง emo59o

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
มีญาติหลายคนติดอยู่เกาะอังกฤษกลับไม่ได้เลย................