ผู้เขียน หัวข้อ: ในงาน Track Day มีเพื่อนๆ ท่านใดได้ลองวิ่งด้วยยาง Michelin PS3 มั้ยครับ  (อ่าน 2036 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
อยากทราบความรู้สึกครับ emo10o

รบกวนช่วยเล่าให้ฟังกันหน่อยครับ emo30o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
ผมจำได้ว่า PS2 นี่เป็นยางติดรถ SUPERCAR หลายๆคันเลย   ใช่ PS3 ตัวนี้รึป่าวครับที่เค้าพัฒนาจาก 2มาอีกที  emo60o

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
ใช่ครับนุ PS3 พัฒนาโดยใช้ Technology ของ PS2 เป็น Platform

สำหรับผมได้ลองใช้ PS3 ตอนขับ Taxi ให้เพื่อนๆ นั่ง ผมบอกได้เลยว่า ไลน์ที่ขับ และ Entry Speed ที่ใช้ในแต่ละโค้งนั้น สามารถทำได้เหมือนยาง RS Sport ที่ผมใข้ตอนขับปกติเลย นับว่าเยี่ยมเลย สำหรับยางที่ถูกจัดอยู่ใน Class Street Sport ที่มี Treadwear สูงระดับ 300

โดยรวมประทับใจมากครับสำหรับ PS3 ซึ่งผมกะว่าจะเอาเป็นยาง Daily use ในตากลมของผมอย่างแน่นอน  emo65o

ออฟไลน์ TTTui

• *
  • Popular Vote : 0
ผมนึกว่าจะอดลองยาง PS3 ซะแล้ว แต่ทางทีมงานบอกว่ามียางเปล่าๆมา สามารถเปลี่ยนใส่กับล้อของเราได้ ทางทีมงานของ Michelin ใจดีมาก ช่วยเปลี่ยนยางถ่วงล้อให้ผมได้ลอง

สรุป  หลังจากได้ซ้อม 5 นาที  และได้ลงวิ่งแข่งจับเวลา อีก 2 รอบ  ยาง PS3 สามารถ ทำเวลาได้ดีกว่า ช่วงซ้อม ถึง 1 วินาที  โดย ที่ยางยังไม่ออกอาการ

ยางยึดเกาะถนนแห้งได้ดี ระยะเบรคสั้นลง สามารถเพิ่มความเร็วจากโค้งได้ดี       ถ้ามีเวลาให้ได้วิ่งมากกว่านี้ ยางPS3 ตัวนี้ น่าจะสามารถทำเวลาให้ดีขึ้นกว่านี้ได้อีก

ส่วนทางเปียก เสียดายไม่มีโอกาสได้ลอง แต่ได้ข่าวจากเพื่อนๆ ที่ได้ทดลอง บอกว่า ยาง PS3 ตัวนี้เด่นมากเรื่องทางเปียก  การยึดเกาะถนนระหว่างทางเปียกและแห้งแทบไม่ต่างกัน

หลังจากได้ลองแล้ว เมื่อถึงเวลาเปลี่ยนยางชุดใหม่ ผมคงเลือก Michelin PS3 ใส่รถของผมแน่ครับ เพราะสามารถใช้วิ่งใช้งานปกติ และเอาลงไปวิ่งเล่นในสนามแข่ง ได้สบายๆ  emo57o