ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ Old Le ที่เป็นเครื่องเทอร์โบราคาวิ่งอยู่ประมาณเท่าไหร่หรือครับ  (อ่าน 7195 ครั้ง)

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
ขับเดิมๆ ไปก่อนดีก่า เต็มที่เปลี่ยนอินเตอร์น้ำเป็นอินเตอร์อากาศ แล้วขับให้คุ้น ขับให้ชินก่อน แล้วค่อยๆ ขยับ เหมือน NX ไงตาแพน เพราะซูมีดีก่าที่คิดเยอะอ๋อ อีกอย่างคันเทาดำ เอามาลองขับแล้วค่อยๆ เก็บนู่น เก็บนี้ อย่าเพิ่งรีบร้อนโม เดี๋ยวไม่คุ้ม อ๋ออีกอย่างนะ Ole La กับอินเตอร์หน้า ในเมืองไทยไม่ค่อยเหมาะมั่ง ร้อนตาเลยเลย

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ดูสองคนนี้ ยุใหญ่เลย

เราไม่หนีจาก NX หรอก คันนั้นยังไงก็ขายไม่ได้เพราะแม่เขาขอไว้
แต่..แม่ก็ไม่ได้ห้ามไม่ให้เรามีอีกคันนึงนี่หว่า คิกคิก

ว่าแต่ถามคนใช้เครื่องอินเตอร์เอียงหน่อยดิว่า ถ้าสมมติเอามาแล้วยังไม่เปลี่ยนเครื่องนี่
เราควรจะเล่นอะไรกับมันดี หา VF-22 ใส่กับย้ายอินเตอร์มาไว้หน้า บูสท์สัก 1.1 บาร์
มีกล่องใบนึง จะดีไหม? หรือว่าพี่ควรจะเอาคอขาว 280 ม้าลงเลยสิ้นเรื่อง

ตอนนี้ ยังไม่กล้าเขยิบขึ้นไปแตะคอแดงน่ะ

สเตปที่พี่พูดมานี่ อยุ่ในใจผมมาสักพักละ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
  • Popular Vote : 1
    • หจก.ปืนนายพล
อ่าวพี่แพน มาลองรถผมตั้งแต่3ปีที่แล้ว ยังไม่ซื้ออีกเรอครับ จนผมขายรถไปแล้วนี่ย emo50o ผมพอลที่มหิดลเองครับ

ออฟไลน์ V.Putin@Productive

• *
  • Popular Vote : 9
55 จำได้ครับพอล ยังไม่ได้ซื้อเลยตั้งแต่วันนั้น เพราะตอนแรกจะเอาอิม ก็มีพี่แนะนำให้เล่น Legacy ดีกว่า
เพราะเราอยากได้รถใหญ่นั่งสบาย แต่แรง กะเอามาติดแก๊สด้วย แต่พ่อไม่เอาแก๊ส ประกอบกับตอนนั้นน้ำมันแพง
เลยเปลี่ยนไปขับ Tiida ใช้มา 2 ปีกว่าละ

ตอนนี้เริ่มหาเงินได้ อยากลองกลับมาเล่นรถเทอร์โบ ที่มองไว้คือ Subaru กับ Saab
แล้วแต่ว่าเจอคันไหนก่อนกัน เพราะแต่ละคันก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป

ที่ไม่เอาอิม เพราะ Old Legacy มีหลายอย่างที่คล้ายกัน ขับสนุกเหมือนกัน ใช้ของหลายอย่างร่วมกันได้
แต่ราคาตัวรถถูกกว่ามาก พี่ก็เงินไม่เยอะครับ