ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมแอร์ที่ไหนดีครับ รบกวนครับ  (อ่าน 8354 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: ซ่อมแอร์ที่ไหนดีครับ รบกวนครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2010, 10:06:53 PM »
หัวย้ำตามรูปคือจุดอ่อนของระบบแอร์ของรุ่นนี้ครับ ชอบรั่วประจำ

ลองให้ร้านแอร์ตรวจเช็คที่จุดนี้ เป็นพิเศษดู ถ้ารั่วจะมีคราบน้ำมันเยิ้มเกาะอยู่

ซ่อมได้ 2 วิธี คือ เปลี่ยนท่อแอร์ท่อนนี้ใหม่ (เบิกใหม่ 4 พันกว่า) หรือ

ดัดแปลงเอาท่อของรถรุ่นอื่น มาเชื่อมเปลี่ยนแทน

ถ้าผ่านแถววงศ์สว่าง ก็ลองร้านนิวสยามแอร์ ปากซอยวงศ์สว่าง 17

ผมใช้วิธีเดียวกับพี่แบงค์แนะนำครับ คือซื้อสายเส้นใหม่ แล้วตัดต่อเชื่อมคอหัวท้ายเอา ความรูสึกนะผมว่ามันจะทนกว่าสายเดิมเสียอีก ( เครื่องตากลมครับ ) emo64o

ออฟไลน์ tonyditthayam

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ซ่อมแอร์ที่ไหนดีครับ รบกวนครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 08:29:25 AM »
 emo14oขอบคุณทุกความเห็นนะครับ วันนี้ได้ฤกษ์ไปซ่อมแล้ว

ออฟไลน์ tonyditthayam

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:41:28 AM »
 emo2o ไปซ่อมมาแล้วครับSTแอร์ ดีจริงๆครับ ปรากฏว่าสายรั่วเปลื่ยนใหม่สองพันบาทสบาย ดีจริงๆ ฝีมือดี เร็ว ขอบคุณทุกทานนะครับ  emo9o