ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยดูเครื่องตัวนี้ให้หน่อยคับ ว่ามันเป็นตัวไหนคับ  (อ่าน 2703 ครั้ง)

ออฟไลน์ numtong

• *
  • Popular Vote : 5
รบกวนพี่ๆช่วยดูเครื่องตัวนี้ให้หน่อยคับ ว่ามันเป็นตัวไหนคับ
ที่รู้คือ เครื่องปี96 เพลทไม่มีคับ รบกวนด้วยคับขอบคุณคับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40

• *
เครื่องตัวนี้มันประมาณกี่ม้าคับ ราคา80000 คับ ได้ทั้งหัว แพหลัง เบาะ โช้ค cusco สี่ต้น เฮดแต่ง ค้ำบนล่างหน้าหลัง และค้ำกระจังหน้า cusco คุ้มไหมคับ กับราคา 80000 คับ ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 10:02:36 PM โดย numtong »

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
เป็นคอขาวหรือเปล่าเนี่ย...........ไม่เหลือคราบสีแดงไว้เลยยยย.....

ถ้าเป็นคอขาวนี่....แพงได้โล่ห์เลยครับ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
น่าจะเป็นคอแดง V4 ครับ คิดว่านะครับ ใกล้เคียงเลยทีเดียว ราคาน่าจะลงกว่านี้อีกนิดนึงมั้งครับ
ดูที่ฝาเติมน้ำมันเครื่องด้วยซิครับ ว่าเป็นเครื่องปีอะไรครับที่ใต้ฝาครับ

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
เครื่องคอขาวครับ  แต่ของแต่งติดรถเยอะมากครับ ตอนแรกเคยถามราคา ทางร้านขาย 100000 ครับ 
รถเปลี่ยนเป็นของแต่งทุกชิ้น มีลิ้งหลัง sti ด้วย ถ้าจะซื้อก็ลุ้นเอาว่าเครื่องทำใส้ในมาหรือป่าวครับ emo57o

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
คิดว่าน่าจะเป็นคอขาว(lot D-E)เปลี่ยนintercoolerมากกว่านะ เพราะถ้าคอแดงver.3-4อย่างน้อยๆน่าจะเหลือสีแดงไว้บ้าง
ลองดูรหัสเกียร์ดูอีกละกัน เกียร์ver.3-4คอแดง4.444ธรรมดาของรุ่นนี้ต้องเป็นTY752VBCAA ถ้าใช่ก็เป็นคอแดง
(หรืออาจจะ ที่บอกว่าอาจจะเพราะเค้าอาจเปลี่ยนมาก็ได้) รหัสกล่องถ้าคอแดงver.3เป็น6S (ส่วนver,.4ไม่แน่ใจ) ดูหลายๆ
ส่วนประกอบกันละกันครับ อย่างน้อยๆก็ทำให้ความสงสัยของเราแคบลงได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2010, 11:47:38 PM โดย ST@BL3 »

• *
ดูที่ฝาเติมน้ำมันเครื่องแล้วคับเป็นปี 96 คับ แต่อย่างอื่นไม่เหลืออะไรให้ดูเลยคับ

• *
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
รหัสเกียร์นอกจากที่เพลทแล้วจะบอกอยู่ตรงหัวหมูด้านคนนั่งครับ เป็นสติกเกอร์ขาวๆ
รหัสกล่องให้ลองไปดูที่กล่องecu ใต้คอนโซลคนนั่งใต้พรมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2010, 12:10:38 AM โดย ST@BL3 »

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ดูจากรูปพอจะสรุปได้ว่าเป็น v3 คอขาวเปลี่ยนอินเตอร์เป็น  v3   STI

emo4o
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ MooKa

• *
  • Popular Vote : 4
ขอใช้พื้นที่เจ้าของกระทู้หน่อยนะครับ
อยากรู้ว่ากล่องใบนี้อยู่ในเครื่องตัวไหนของ GC ครับ

ออฟไลน์ HoLYReX

• *
เทอร์โบ VF 22 นะครับเนี่ย เจ้าของเดิมก็ดูทำไปบ้างนะครับ  ได้เบาะรุ่นไหนครับ หน้าปัทม์เป็นเวอร์ชั่นไหนครับ  ถ้าหน้าปัทม์เวอร์ชั่นใหม่ก็ไม่แพงครับมีแผงประตูด้วยเรอะป่าว   เกียร์ 4.44 ขับสบายประหยัดน้ำมันครับ
 emo72o