ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นจากคนรัก Legacy  (อ่าน 6510 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: ขอความเห็นจากคนรัก Legacy
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 10:55:30 PM »
อันนี้แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ ถ้ารถ sti  ไม่ว่าอิมเพรสซ่าหรือเลกาซี่ขับไปสัก 3 ปี ราคาหายไปครึ่งหนึ่งครับ ก็ประมาณล้านกว่าๆ เอง
ถ้ารายได้เมื่อเทียบกับเงินส่วนนี้ก็จัดไปเลยครับ รถแท้ดีกว่าแน่นอน
แต่ในตลาดรถมือสองเราคงเห็นรถทำซูฯ เป็นรถทำกันมากรถแท้ ดพราะราคารถแท้โด่งขายยาก ก็คงพอจะเทียบสัดส่วนได้ครับว่าชาวซู ฯ นิยมเล่นแบบไหนมากกว่า
ซูได้เปรียบกว่าอีโวครับ ทำทั้งคัน อันนั้นรถช้ำครับ นอกจากอู่เนียนจริงๆ แต่ซูแค่ถอดออกแล้วจับใส่ครับ คราวนี้อยู่ที่สภาพอะไหล่ว่าได้มาสภาพดีหรือเปล่า

แต่ก่อนเคยซื้อรถมือหนึ่งป้ายแดงมาครับ รถสปอร์ตไรเดอร์ออกมา 1.2 ลบ. ขับห้าปีเหลือ 3.5 แสน มนุษย์เงินเดือนอย่างผมในตอนนั้นไม่ต้องเดาครับ เงินเก็บหายมลายสิ้น
ขับรถแปลงใช้ไปสามสี่ปีก็ไม่หายไปเท่าไหร่ครับ  ยิ่งพวกรถเบนซ์ หรือวอลโว่ บีเอ็มฯ เนี่ย ลองดูในตลาดรถมือสองแล้วคิดเล่นๆ ครับ เอสคลาสออกหกล้านกว่า เวลาขายตกหายปีละล้านบาท
เพื่อนผมก็โดนหุ้น ขาดทุนไปเกือบล้าน นั่งร้องห่มร้องไห้ แต่มันซื้อเบนซ์มาใช้ พอทักมัน มันก็นึกได้ ก็เลยหายเศร้าครับ  emo8o

รอซื้อมือสองสภาพดีก็น่าจะคุ้มครับ ไม่ว่าจะแปลงหรือรถทำ ถ้ารถทำก็เลือกอู่หรือผู้ทำที่ไว้ใจได้ เช่นซูบารุเพชรเกษม ก็ทำขายหลายคันครับ อันนั้นเค้าเอาชื่อเสียงเป็นประกัน

ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่เงินทุนครับ แต่ถ้าจะเล่นรถใหม่ผมว่า เลกาซึ่ตัวนี้น่าเล่นมากครับ 3.3 ลบ.เอง ถูกกว่าที่คิดไว้มาก เครื่องเลฯ เทอร์โบปกติก็  260 ม้าเท่านั้นนี่ 285 เลย โอวราคาก็เร้าใจ
ลองถามเรืองอะไหล่ด้วยนะครับ ขอให้ได้รถดีๆ ใช้กันนะครับ
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0