ผู้เขียน หัวข้อ: ครายรู้บ้างครับ !! ก้อแค่เปลี่ยนครัช แล้วไมฝาโปรงมันปิดไม่ค่อยลงอ่ะ  (อ่าน 2399 ครั้ง)

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
เรื่องของเรื่องคือ ครัชมันจาหมด ก้อเลยยกเปลี่ยนซ้า    แต่พอทำเสร็จ รู้สึกเหมือนฝาโปรงมันปิด แล้วรู้สึกติดๆตรงอินเตอร์  แถมตอนกดให้มันล๊อคต้องออกแรงฝืนๆเล็กน้อย เมื่อคืนนี้นั่งเล็งอีก ดูเหมือนกับมันปิดแบบรั้งๆอยู่อะครับ  ใครพอจะทราบมั่งว่ามันติดตรงไหนบได้บ้างป่าวอ่ะครับ  แบบว่าสงสารนังเขียวมันครับปิดแต่ละที่ต้องทั้ง กด.....ทั้ง  ดันนนนน emo55o emo48o

ลืมบอกไปๆช่วงนี้ใส่ฝาเคฟล่า อยู่อ่ะครับ  รบกวนกูรูทุกท่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ตอนที่ยกเกียร์ + ถอด inter อาจจะประกอบแล้วไม่เข้าที่เหมือนเดิมครับ

ลองให้อู่ที่ทำขยับให้เข้าที่ ไม่ให้เบียดกับอุปกรณ์อื่นๆครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
อืม  ขอบคุณครับ คุณแบงค์
แต่ผมไปลองขยับมาแล้ว มันรู้สึกว่าดีขึ้นนิดหน่อยอ่ะครับ  ลองปิดดูตอนนี้ก้อยังดูรั้งๆอยู่เรย  แวะไปให้คุณแบงค์ดูให้ได้มั้ยครับ emo68o emo68o

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
ไม่ได้ใช้แม่แรงยกเอาใช่ไหมครับ?

• *
ไม่ได้ใช้แม่แรงยกเอาใช่ไหมครับ?

ขึ้น hoist (ไม่รู้สะกดถูกป่าว) อ่ะครับ  ใช้แม่แรงประคอง รองรับเกียร์ตามปกติครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
อินเตอร์ที่ใส่กลับเข้าไปมันตรงจุดเดิมไหมครับ ไม่ได้ไปค้ำหรือเบียดกับอะไรใช่ไหมครับ
ได้ลองปิดดูเกือบๆสุด แต่ยังไม่สุดแล้วมองลอดเข้าไปดูครับ ว่ามันติดอะไรไหม หรือยังครับ?

ใส่ฝาเคฟล่าห์นี่มันยังมีแผ่นดักลมใต้ scoop อยู่ไหมครับ ?
ถ้ามีมันอาจจะไปกดกับขอบอินเตอร์ได้ครับ ถ้าตอนใส่กลับมันไม่ลงตรงที่เดิม

• *
อินเตอร์ที่ใส่กลับเข้าไปมันตรงจุดเดิมไหมครับ ไม่ได้ไปค้ำหรือเบียดกับอะไรใช่ไหมครับ
ได้ลองปิดดูเกือบๆสุด แต่ยังไม่สุดแล้วมองลอดเข้าไปดูครับ ว่ามันติดอะไรไหม หรือยังครับ?

ใส่ฝาเคฟล่าห์นี่มันยังมีแผ่นดักลมใต้ scoop อยู่ไหมครับ ?
ถ้ามีมันอาจจะไปกดกับขอบอินเตอร์ได้ครับ ถ้าตอนใส่กลับมันไม่ลงตรงที่เดิม

ขอบคุณครับ คุณsexysecret
แต่ผมลองดูกับช่างแล้วมันแค่ขบกันตรงขอบมุมๆนิดเดีนวอ่ะครับ ซึ่ง เค้าบอกว่าไม่น่าใชช่อ่ะ emo68o

• *
 emo31o  เฮ้อยังไม่มีเวลาเข้าไปดู หรือแก้ไขต่อเรยยยย
มีแต่งาน  งาน  งาน emo51o

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
emo31o  เฮ้อยังไม่มีเวลาเข้าไปดู หรือแก้ไขต่อเรยยยย
มีแต่งาน  งาน  งาน emo51o

มาเอาใจช่วยครับ สู้ๆ

• *
 emo15o
มาเอาใจช่วยครับ สู้ๆ

ขอบคุณครับ เคน