ผู้เขียน หัวข้อ: ไว้อาลัยแด่... เซ็นทรัล เวิลด์, โรงหนังสยาม, ลิโด้ และ สยามเซ็นเตอร์  (อ่าน 6611 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
เห็นข่าวแล้วผมรู้สึกแปลกๆ ทั้งเศร้าทั้งใจหาย รู้สึกอาลัยสถานที่ต่างๆเหล่านี้ ทั้งที่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยจะได้ไปแถวนั้นแล้วก็ตาม (เนื่องจากเกินวัยไปแล้ว)
ไม่ว่าจะเป็น เซ็นทรัล เวิลด์, โรงหนังสยาม, ลิโด้ และ สยามเซ็นเตอร์ ที่ต่างๆเหล่านี้เติบโตมาพร้อมๆกับคนหลายๆรุ่น ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น ความทรงจำต่างๆสมัยวัยรุ่น ไปเรียนพิเศษ, ไปจีบสาว(แต่ไม่ใช่แบบรักแห่งสยามนะ), ไปเล่นไอซ์สเก็ตที่เวิลด์เทรดเป็นอะไรที่ฮิปมากสมัยนั้น เห็นสถานที่เหล่านี้โดนทำลายแล้วก็ใจหาย ถึงแม้มันสร้างใหม่ได้ แต่ก็คงไม่เหมือนเดิม เหมือนอย่างเซ็นทรัล เวิลด์สมัยนี้ก็ไม่เหมือนสมัยที่ยังเป็นเวิลด์เทรดอยู่ เดี๋ยวนี้ใหญ่เกิน เดินทีไรหลงทางทุกที

ขอไว้อาลัยแด่   เซ็นทรัล เวิลด์, โรงหนังสยาม, ลิโด้ และ สยามเซ็นเตอร์ กับความทรงจำดีๆที่สยาม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 09:29:20 AM โดย The Blitz »

ออฟไลน์ Changee

• *
  • Popular Vote : 0
ทำเกินไปจริงๆครับ สงสารผู้ประกอบการ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
1 ในนั้นอุปกรณ์ทำงานของผมก็โดนเผาไปด้วย แต่มันก็ไม่มากไม่มายไปกว่าหลายๆสิ่งที่สูญเสียไปตามที่พี่เคนกล่าว emo68o

ดูข่าวอ่านข่าวแล้วรู้สึกใจหาย ยิ่งบริเวณนี้เป็นแหล่งชุมชนการค้า emo52o

ผมเคยเดิน เคยนัดบอด เคยนั่งกิน เคยเดินซื้อของ เคยนั่งหลับบริเวณน้ำพุ  เคยปีนต้นคริสมาสที่ใหญ่ที่สุดติดไฟประดับ  เคยเป็นที่ทำเงิน ( ของผมและหลายๆท่าน event ) หดหู่ใจจริงๆครับ emo51o

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
พูดได้คำเดียวว่า "หดหู่ใจ" ครับ

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
คนต่างชาติที่ Office เเละเพื่อนๆผมที่อยู่ต่างประเทศ บอกว่า เหมือนคนพาลเลยครับ

เเล้วใครจกล้าะลงทุนครับเเบบนี้

ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ ipee

• *
  • ลูกไก่ในกำมือ
ขอให้ประเทศไทยผ่านเรื่องร้าย ๆ นี้ด้วยเวลาอันรวดเร็วครับ
スバル

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ร้านใน เซ็นทรัลเวิลด์ ขาประจำของพ๊มมมมมม   emo52o  emo52o  emo52o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
 emo48o  เสียดาย...

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
 emo52o
เห็นแล้ว......แทบกลั้นนำตาไว้ไม่ไหว    เพราะผมก้อเป็นคนนึงที่ทำงานแถวนั้น   ไม่อยากพูดอะไรมาก เพราะภาพที่ออกมาก็เห็นอย่างชัดเจนแล้ว แต่ขอให้นึกถึงคำคำเดียว ที่เค้าเรียกว่า "สติ " ครับ emo48o

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ผมละเหนือ่ย่ใจ แม้ที่ทำงานผมจะไม่ได้อยู่ละแวกนั้น แต่บริษัทแถวนั้นมันโคกับผมอ่ะ ทำให้ผมได้รับผลกระทบโดยตรง อย่างแรงงงงงง ปวดใจเหลือเกิน
ก็ได้แต่หวังว่าอะไรๆมันจะดีขึ้นเร็วๆนี้นะครับ emo51o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
เสียบรรยากาศเมืองพุทธ..............โกร๋น emo52o emo52o emo52o emo52o

ออฟไลน์ TK

• *
  • 35/65
เลิกดูข่าวไปแร้วคับ ดูแร้วเครียดอ่ะ emo51o

ออฟไลน์ shadowless

• *
  • Popular Vote : 1
 emo48o เศร้าใจครับ.....
แต่นี่แค่การเริ่มต้นนะครับ....บนดินยังพอรู้ตัว    ต่อไปเราต้องเจอพวกใต้ดินต่อ ภาค 2
สภาพกทม.  จะไม่ต่างจากสามจังหวัดภาคใต้...ไปไหนมาไหนต้องระวังตัวมากขึ้น....
จนกว่าจะล่มสลาย หรือตายกันไปข้างละครับ...

ไม่อยากให้เครียด  แต่อยากให้ระวังมากๆๆ...ทำไมคนไทยรักกันน้อยลง...หรือ ต้องให้ทุกคนขับซูบารุ เหนอ

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
รอไปเที่ยวมา2เดือน

พอยุติก็ดีใจว่าจะได้ไปแล้ว

แต่กับไฟไหม้หมดไปแล้วสะนี้

อีกกี่ปีถึงจะกับมาเหมือนเดิม emo6o

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
ร้านผมจากอยู่ชั้นสี่ ตอนนี้ร่วง (ถล่มไปอยู่ชั้นล่าง) แล้วครับ
ของในร้านยังมีอยู่เยอะมาก เพราะเอาออกมาลำบาก เห็นผู้ชุมนุมหลายคนสะพายกุชชี่กลับ ตจว
ใส่รองเท้าหรู เสื้อผ้าแพงเพียบ เอะยังไงกัน 55555 อ้อ มีลืมซอง iphone, bb ด้วย ทิ้งซองใหม่ๆ กล่องเครื่องกันเต็มเลย

มีน้องคนนึงที่รู้จักกัน เพิ่งออกมาเปิดร้านเอง ทำเอง ลงทุนเอง ได้ไม่ถึงปี ยังไม่ได้ทุนคืน ตอนนี้แย่ครับ ติดลบหนักทั้งด้านการเงิน และใจ