ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ากล่อง v3 กับ v4 มันสามารถใส่แทนกันได้ไหมครับ เห็น ej20K เหมือนกัน  (อ่าน 2441 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nun_BP5

• BLACK-LIST!!!
  • *
  • Popular Vote : 0
รหัสไม่ตรงกัน แต่ ej20k เหมือนกัน มันสามารถใส่แทนกันได้ไหมครับ อยากทราบครับ.....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ผมค่อนข้างมันใจว่าใส่ได้ครับเพราะเป็นเครื่องบล็อกเดียวกันพื้นฐานระบบไฟเหมือนกันหมด แต่ผมยังไม่เคยลองรุ่นนี้ครับ ส่วนรุ่นก่อนนี้เคยลองมาหมดแล้ว

กล่อง 3 ปลั๊กแรงบิดของ V4 มากกว่า V3 นิดหนอนิดยู่นิดหน่อยเท่านั้นเอง
ถ้าเป็นกล่อง STI V3 คือ กล่อง 1S, 6S
V4 ระหัส 75 ครับ

emo44o
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
ตามความเห็นด้านบนเลยครับ ผมก็คิดว่าเช่นนั้นเหมือนกัน 
คิดว่าใส่ได้ไม่มีปัญหาอะไรตามมา เพราะเครื่องยนต์+ระบบไฟเหมือนกัน
ตามเสป็คv3ต่างกับv4เพียงทอร์ค(v4ทอร์คมากกว่า1kg)

ป.ล. กล่องของEJ20K sti เป็น3ปลั๊กหนาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 08:57:18 PM โดย ST@BL3 »

ออฟไลน์ Nun_BP5

• BLACK-LIST!!!
  • *
  • Popular Vote : 0

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
ej 20 k เป็นยังไงอะครับ ผมไม่รู้อะ
เป็นรหัสอะไรอะครับ ขอรายละเอียด ช่วยบอกหน่อยนะครับ         emo60o

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ej 20 k เป็นยังไงอะครับ ผมไม่รู้อะ
เป็นรหัสอะไรอะครับ ขอรายละเอียด ช่วยบอกหน่อยนะครับ         emo60o

EJ20K เป็นระหัสเครื่องยนต์ Subaru ทีผลิตขึ้นประมาณปลายปี1996 ปี 1997 ครับเราๆเรียกกันว่าเครื่อง คอยล์กลางคือมีคอยล์จุดระเบิด
วางตรงกลางเครื่องอยู่บนคอไอดี
ในอิมเพรสซ่าจะอยู่ในเวอร์ชั่น 3 กะ เวอร์ชั่น 4  ครับ เครื่องตัวนี้มีการปรับปรุงพัฒนามาจากบล๊อกEJ20G ซึ่งเป็นตัวแรกเริ่มครับมีการปรับปรุงระบบไฟใหม่
อินเตอร์ คอไอดีลิ้นปีกผีเสื้อ 9ล9

หลังจากนั้นจะเป็น EJ207 ในเวอร์ชั่น 5 และ 6 เครื่องตัวนี้เป็นเครื่องบล็อกใหม่เลยครับ เรียกกันว่าเครื่องคอยเฉียงนั่นเอง หลายๆส่วน
ออกแบบให้แข็งแรงทนทานขึ้นกว่าบล็อกก่อนมากครับ

emo28o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2010, 03:19:07 PM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง