ผู้เขียน หัวข้อ: Boxer Diesel ถ้าอยู่ในอิม ราคารถจะเป็นเท่าไรครับ??  (อ่าน 3979 ครั้ง)

ออฟไลน์ Qiang

• *
  • Popular Vote : 1
 emo49o  เห็นเมืองนอกมีตัวเลือกหลากหลาย บ้านเราไม่เอามาขายบ้างล่ะครับ????

http://www.subaru.co.nz/New_Vehicles/Forester/2.0D_EuroSpec/specifications.php

Forester 2.0D 6 M/T 108 kW 350 Nm emom75o

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
Re: Boxer Diesel ถ้าอยู่ในอิม ราคารถจะเป็นเท่าไรครับ*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 10:37:10 AM »
น่าสนใจจัง   emo49o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: Boxer Diesel ถ้าอยู่ในอิม ราคารถจะเป็นเท่าไรครับ*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:21:23 PM »
น่าสนใจจัง   emo49o
ซ้ายมือน่าสนใจกว่าครับ emo47o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:40:12 PM »
อืมมม น่าสนนะครับ แต่ไปลอง focus tdci รึยังครับ ผมว่าน่าสนนะ คิดว่าน่าจะติดกล่องเพิ่มแรงดัน/ยกหัวฉีดซะหน่อย อุด EGR (ไม่รุ้ว่ามีให้อุดได้ไหมนะ) สเต็ปบ้านๆของรถดีเซลโบผมว่าก็ขับมันส์ขึ้นแล้วนะครับ น่าจะสู้ 320d ได้นะ
เดี่ยวรอดูน้องท่านนึงที่เค้า คลุกคีกะฟอร์ดอยู่มายืนยันดีก่าว่ามันติดกล่องพ่วงเพิ่มพลังได้แบบพวกรถญี่ปุ่นอะป่าวนะ...ไม่แน่  emo72o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Horizontal

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 02:52:29 PM »
เคยได้คุยกับคุณอภิชัยอยู่ 2 รอบ

ท่านบอกว่า จะไม่เอามาขายครับ ท่านให้เหตุผลว่า เกียร์ธรรมดาขายยาก

ผมว่าเอาเข้ามา อาจจะไม่คุ้มทุนก็ได้มั้งครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 09:01:12 PM »
STI ยังมีคนถวิลหา 6MT ให้แซดเลยนี่นา......
สำหรับ Forester ที่ไม่ได้เน้นซิ่ง เน้นแรงบิดเยอะ มาเร็ว
น่าจะตอบโจทย์ได้มากกว่า 2.0 na petrol

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=69886.0

ความจุเครื่อง แรงม้า เท่ากับแมว 2.0 na แล้วทำไมราคาถึงได้สูงกว่า สามแสนครับ????

ในกลุ่มตลาด suv ขนาดเล็ก เจอเทียบแบบกระทู้บน ก็ยังคิดหนัก ต่างกันกับยี่ห้ออื่น หกแสน

ถ้ามีดีเซลเทอร์โบให้เลือก  เพื่อสร้างความแตกต่างในตัวผลิตภัณฑ์ให้เป็นที่โดดเด่นกว่าคู่แข่งเป็นไปได้รึเปล่าครับ?? emo56o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2010, 09:11:32 PM โดย Qiang »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 09:35:47 AM »
อืมมม น่าสนนะครับ แต่ไปลอง focus tdci รึยังครับ ผมว่าน่าสนนะ คิดว่าน่าจะติดกล่องเพิ่มแรงดัน/ยกหัวฉีดซะหน่อย อุด EGR (ไม่รุ้ว่ามีให้อุดได้ไหมนะ) สเต็ปบ้านๆของรถดีเซลโบผมว่าก็ขับมันส์ขึ้นแล้วนะครับ น่าจะสู้ 320d ได้นะ
เดี่ยวรอดูน้องท่านนึงที่เค้า คลุกคีกะฟอร์ดอยู่มายืนยันดีก่าว่ามันติดกล่องพ่วงเพิ่มพลังได้แบบพวกรถญี่ปุ่นอะป่าวนะ...ไม่แน่  emo72o
เห็นมีลูกค้าท่านนึงน่ะครับ เอากระบะ ranger tdci เครื่อง3พัน ขับสี่ เอาไปจูนกล่องมา เกียร์ออโต้ด้วย ทำสวิตช์แยกเอาไว้ กดปิดก็เป็นรถโรงงาน กดเปิดก้อ ฟรีทิ้งได้ง่ายๆอ่ะครับ

แต่สำหรับโฟกัส TDCI ผมยังไม่เคยเห็นใครทำง่าาา
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 12:10:48 PM »
เห็นมีลูกค้าท่านนึงน่ะครับ เอากระบะ ranger tdci เครื่อง3พัน ขับสี่ เอาไปจูนกล่องมา เกียร์ออโต้ด้วย ทำสวิตช์แยกเอาไว้ กดปิดก็เป็นรถโรงงาน กดเปิดก้อ ฟรีทิ้งได้ง่ายๆอ่ะครับ

แต่สำหรับโฟกัส TDCI ผมยังไม่เคยเห็นใครทำง่าาา
ผมว่าเค้าทำแต่ไม่บอกรึป่าวครับ กลัวประกันขาด  emo76o

All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

• *