ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ค้ำโช้ค กลมกับแบน  (อ่าน 1721 ครั้ง)

ออฟไลน์ knotforspeed

• *
  • Popular Vote : 0
ถามเรื่อง ค้ำโช้ค กลมกับแบน
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 08:00:33 PM »
ขอความรู้หน่อยนะครับ

อยากทราบมานานแล้วครับว่า ค้ำโช้ค แบบกลมหรือแบน

แบบไหนที่ให้ผลที่ดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ถามเรื่อง ค้ำโช้ค กลมกับแบน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:03:07 PM »
ในด้านประสิทธิภาพ ผมว่าไม่น่าต่างกันเท่าไหร่หรอกนะคับ
น่าจะต่างในด้านของน้ำหนักมากกว่า
เพราะคานกลางที่เปนแบบกลมมักจะเปนแท่งตัน
แต่คานแบนๆ มักจะเปนคานกลวงอ่ะคับ

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
Re: ถามเรื่อง ค้ำโช้ค กลมกับแบน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:27:58 PM »
 emo28o ทั้งกลม และแบน กลวงทั้งคู่ครับ  emo28o
แต่ก็มีแบบแบนบางรุ่นไม่กลวงซะทีเดียว เค้าก็จะโฆษณาบอกมาเลย (ตามรูป)
ส่วนประสิทธิภาพไม่น่าจะต่างกันเท่าไร
จะต่างกันก็ที่ผลิตจากวัสดุอะไร เช่น เหล็ก, เลส หรืออลูมิเนียม

อ้อ...แบบแบนรู้สึกว่าจะผลิตหลังจากแบบกลม ก็ดีไซน์อ่ะครับ
แล้วแต่ความชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2010, 09:36:36 PM โดย noom_chopper »
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:47:58 PM »
เอ่อออ กลม กะแบนนี่ต่างกันตรงที่ปริมาณนะครับ กลมนี่แบบพกพา เมานิด แต่แบนนี่เป็นแนว ไปได้ทั่วพอประมาณ เมาขึ้นมานึดนึง   emo54o emo54o emo54o

ล้อเล่นครับ ผมว่ามันไม่ต่างกันนะครับเรื่องรูปทรง จะต่างก็ตรงที่วัสดุที่ทำมากกว่าครับ ว่า น้ำหนักและความแข็งแรงขนาดไหนครับ
 emo70o