ผู้เขียน หัวข้อ: ใครตั้งปรับบู๊ส AVC-R เป็นมั่งครับขอคำแนะนำด้วยครับ กำลังมึนๆ  (อ่าน 2680 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สวัสดีครับ

คือผมกำลังมึนๆกับการตั้งค่าของ เจ้าปรับบู๊ส AVC-R อะครับ นั่งอ่านคู่มืออยู่เป็นอาทิตย์แล้ว เข้าใจการทำงานและฟังชั่นของมันเบื้องต้นในระดับหนึ่งเรื่องการปรับบู๊สยังพอได้แต่เริ่มงงตามหัวข้อยี้อะครับ

1. ตัว Duty ที่มันเป็นเป็น % ที่อยู่ตรงฟังชั่นปรับบู๊สนี่มันต้องปรับยังไงอะครับ Low Boost ผมอยู่ที่ 1.0 Hi Boost อยู่ที่ 1.5
2. ตัว Duty , Scramble และฟังชั่นต่างๆนั้น เวลาเซทต้องขับไปด้วยเซทไปด้วยถูกมั้ยครับ ตอนซื้อมาก็ไม่คิดว่ามันยากขนาดนี้ เห็นฟังชั่นมันเยอะน่าจะเล่นอะได้มาก แต่พอจะจูนรถแล้วเนี่ยสิ มึนเลย

ใครเคยใช้อยู่รบกวนแบ่งปันประสบการณ์ให้ผมด้วยนะครับ กำลังมึนมาก  ถ้าผมยังมึนๆอยู่ อาจจะไปหา Profec B Spec II มาใส่ละ ง่ายดี

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะครับ

emo61o ปุ๋งๆ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
มาล่ะตัวทำลายกะทู้ emo54o

รถยังไม่เสร็จแล้วไปปรับเล่นกับอะไรครับ หรือปรับบู๊ชกับพัดลมที่บ้าน emo50o

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
.

ลองถามป้าโต ดูสิ........

.

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
.

ลองถามป้าโต ดูสิ........

.

ยังงมไม่เสร็จเหมือนกัน 5555 emo62o

• *

ยังงมไม่เสร็จเหมือนกัน 5555 emo62o

พี่โตสอนหน่อยดิพี่ วันนี้ลองขับมาปรับได้แค่บู๊สง่ายๆอะ
อาทิตย์หน้าจะจูนถนนแล้ว ยังมึนอยู่เลย

emo61o  ปุ๋งๆ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
พี่โตสอนหน่อยดิพี่ วันนี้ลองขับมาปรับได้แค่บู๊สง่ายๆอะ
อาทิตย์หน้าจะจูนถนนแล้ว ยังมึนอยู่เลย

เด๋วเอาวิธีการเซ็ตเวอร์ชั่นภาษาไทยไปฝากไว้ที่ร้าน"ล้วงละมุด" ก็แล้วกันนะ......

• *
เด๋วเอาวิธีการเซ็ตเวอร์ชั่นภาษาไทยไปฝากไว้ที่ร้าน"ล้วงละมุด" ก็แล้วกันนะ......

เดี๋ยวโทรไปถามเลยดีกว่า ผมเง็งๆอยู่บางตัว

ออฟไลน์ TommyWalker

• *
  • Popular Vote : 0
เติมเบียร์ซักสี่ขวด จูนจะพริ้วในทันทีครับ  emo43o