ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องเสนอราคาประกัน+อะไหล่หน่อยคับ  (อ่าน 1956 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 02:10:48 AM โดย Yo Legacy RSu »

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: ปรึกษาเรื่องเสนอราคาประกัน+อะไหล่หน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:21:47 AM »
ไม่ทราบว่าน้องมะเมื่อมมีประกันมั้ยครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
Re: ปรึกษาเรื่องเสนอราคาประกัน+อะไหล่หน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:17:46 PM »
ไม่มีคับ
ไม่ทราบว่าน้องมะเมื่อมมีประกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ RZ-1

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:48:43 PM »
2.ไฟท้ายขวาตัวนอก
3.ไฟท้ายซ้ายตัวนอก
4.แผงทับทิมตัวนอก

3 รายการนี้คงระบุไม่ได้ว่าจะได้แบบไหนมาครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:49:26 PM »
ช่วยแนะนำนะครับ

เรื่องราคา ยังไงก็น่าจะต้องเป็นราคาอะไหล่เชียงกงอยู่แล้วครับ

เสนอไปสูงๆ ยังไงคู่กรณีเค้าก็กดราคาลงมาอีกแน่นอน ผมว่าเสนอราคาอะไหล่ไปตามจริงที่หาได้ พร้อมกับค่าแรงด้วย จะได้จบง่ายๆ เร็วๆ

ผมเดาได้เลยว่า ประกันคู่กรณีจะเสนอเรื่องเช็คราคาและหาอะไหล่เอง เพื่อความประหยัดที่สุด แต่กรณีนี้นานแน่ครับ เพราะเค้าจะหาไปเรื่อยๆ จากโน่น นี่ นั่น เอาแบบถูกที่สุดมาให้

ซึ่งจะหาได้หรือป่าวก็ยังไม่รู้ เราต้องรีบบอกไปว่า เรามีแหล่งอะไหล่ เรื่องราคาก็อย่างที่บอกครับ ให้เค้าเช็คของกับแหล่งของเราไปเลยเอาตามจริงดีที่สุด

เรื่องอู่ซ่อม ก็ให้อู่ตีราคา แล้วแจ้งกับประกันไปเลยว่าเท่าไร อย่าให้เข้าเนื้อครับ เพราะเราไม่ผิด อันนี้ต้องอยู่ที่วิธีคุยกับอู่ และ ประกันด้วยครับ

รอท่านอื่นมาช่วยแนะนำอีกก็ดีครับ อาจจะมีคำแนะนำดีๆกว่าผมครับ

ขอให้โชคดีครับ

emo64o

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 10:06:16 PM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:08:23 AM »
ช่วยแนะนำนะครับ

เรื่องราคา ยังไงก็น่าจะต้องเป็นราคาอะไหล่เชียงกงอยู่แล้วครับ

เสนอไปสูงๆ ยังไงคู่กรณีเค้าก็กดราคาลงมาอีกแน่นอน ผมว่าเสนอราคาอะไหล่ไปตามจริงที่หาได้ พร้อมกับค่าแรงด้วย จะได้จบง่ายๆ เร็วๆ

ผมเดาได้เลยว่า ประกันคู่กรณีจะเสนอเรื่องเช็คราคาและหาอะไหล่เอง เพื่อความประหยัดที่สุด แต่กรณีนี้นานแน่ครับ เพราะเค้าจะหาไปเรื่อยๆ จากโน่น นี่ นั่น เอาแบบถูกที่สุดมาให้

ซึ่งจะหาได้หรือป่าวก็ยังไม่รู้ เราต้องรีบบอกไปว่า เรามีแหล่งอะไหล่ เรื่องราคาก็อย่างที่บอกครับ ให้เค้าเช็คของกับแหล่งของเราไปเลยเอาตามจริงดีที่สุด

เรื่องอู่ซ่อม ก็ให้อู่ตีราคา แล้วแจ้งกับประกันไปเลยว่าเท่าไร อย่าให้เข้าเนื้อครับ เพราะเราไม่ผิด อันนี้ต้องอยู่ที่วิธีคุยกับอู่ และ ประกันด้วยครับ

รอท่านอื่นมาช่วยแนะนำอีกก็ดีครับ อาจจะมีคำแนะนำดีๆกว่าผมครับ

ขอให้โชคดีครับ

emo64o

ตามวิธีน้องตู๋เลยครับ emo65o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง