ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ SUBARU IMPREZA WAGON GH7  (อ่าน 6457 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonhyper

• *
  • Popular Vote : 0
สนใจ SUBARU IMPREZA WAGON GH7
« เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 02:18:16 PM »
พอผ่อนรถเก่าหมดก็เริ่มเกิดกิเลส ... สนใจจะหารถไว้ใช้อีกสักคัน ชอบรถ 5 ประตูอยู่แล้วไปเจอ SUBARU IMPREZA WAGON GH7 ที่นี่เข้า http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=L08090293&row=2

แล้วตกหลุมรักทันที มือสองราคา"เป็นไปได้" (ไม่รู้ว่าราคานี้ถูก-แพงไปอย่างไรบ้าง)

แต่ข้อมูล Review เจ้าตัวนี้น้อยมาก

จึงอยากขอความเห็นจากพี่ๆเพื่อนๆด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ :beer:

ออฟไลน์ sexysecret

• *
Re: สนใจ SUBARU IMPREZA WAGON GH7
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 03:11:14 PM »
คันนี้ไม่ใช่ Sti นะครับ น่าจะเป็น 2.0 N/A มากกว่า
เรื่อง review ลองค้นๆดูในกระทู้เก่าๆใช้คำว่า แมว 2.0 ดูครับ

Sti มันต้องอย่างนี้ครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=57351.0

ส่วนคันที่ถามมากับ Sti นี่ ขับต่างกันฟ้ากับเหวครับ

แนะนำให้อ่านกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ สงสัยอะไรมาถามเพิ่มเติมได้ เดี๋ยวท่านอื่นๆหรือผู้ที่ใช้แมวอยู่คงออกมาตอบเพิ่มครับ

ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ
 :beer:

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
Re: สนใจ SUBARU IMPREZA WAGON GH7
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 03:22:20 AM »
แพงระห่ำมาก ตอนแรกตั้ง 1.5 ล้าน ตอนนี้เห็นเหลือ 1.1 หรือไงเนี่ย

อย่างตอนผมลังเลจะขาย ผมยังไม่ค่อยกล้าตั้งถึงล้านเลยอะครับ
คันนี้เป็น auto 2.0 ยางเดิมล้อเดิมเปลี่ยนกระโปรงหน้า กระจังหน้า สปอยเลอร์หลัง

กระโปรง ประมาณ 2 หมื่น หางหลัง ประมาณ 1 หมื่น ส่วนกระจังลายนี้ไม่รู้ราคา ผมเปลี่ยนเป็น STI หมื่นกว่าๆ

ออฟไลน์ ammamm

• *
  • =^-^=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:11:33 AM »
ราคาขนาดนี้เดินเข้าโชว์รูมเลยดีกว่าครับ เพิ่มอีกไม่เท่าไหร่ได้รถใหม่เลยนะนั่น  :a12:

ออฟไลน์ toonhyper

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:57:42 AM »
ขอบคุณทุกท่านครับ

Search คำว่า "แมว" ละเจอเพียบเลย ผม Search หา GH7 อยู่ตั้งนานไม่เจอ 555 :supergrin:

ตอนนี้ก็ชั่งใจว่าจะเลือกตัวไหนดี อยากได้แบบกึ่งรถครอบครัวอ่ะครับ พวก 5 ประตู หรือ Wagon ... FREED ก็ชอบนะสวยดีมีประตู Slide แต่ราคาแพงไปหน่อย เมื่อดูว่าเครื่องมีขนาดเล็ก ไม่รู้จะมี 1.8 หรือ 2.0 มาเพิ่มหรือปล่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2010, 10:00:23 AM โดย toonhyper »

ออฟไลน์ SaleeZ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 10:19:46 AM »
GH7 มันเปนตัว subaru impreza hatchback 2.0 A/T อะค่ะ
ถ้าขายล้านห้าก้อแพงมาก
ถ้าขายล้านนึงก้อโอค่ะ

ตัวทอปของรหัส GH จะเปน GH8 อะค่ะ
เปนเครื่อง S-GT มีขายในยี่ปุ่น
แต่ของเมืองไทย จะตัดเครื่อง S-GT มาวางเองค่ะ
ประหยัดกว่า

ถ้าจะเอา STi มันจะเป็นรหัส GB ค่ะ หรือ GRB เนี่ยอะค่ะ
อาจจะจำผิดต้องของอำภัยด้วย
ที่ทราบเพราะหาข้อมูล จะวาง S-GT อยู่ค่ะ
ตอนนี้ใช้ GH7 อยู่ ค่ะ รักมากกกกกก เลยว่าจะหาเครื่องให้ใหม่จั๊กกะหน่อย  emo57o

ปล. อยากได้ STi ต้องเอาไปตีโป่งค่ะ  อันนี้แก้มตอบไปนิดส์  emo57o

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 12:26:03 PM »
โห...ผมก็ว่า ทำไมตามลิงค์ไปแล้วไม่เจอ ที่แท้กระทู้เก่านี่เอง emo41o

ผมว่าตลกอ่ะครับ รถมือสองตั้ง 1.5 ล้าน
แพงกว่าออกใหม่ซะอย่างนั้น

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 03:08:16 AM »
แมวสาวไปขุดกระทู้มานี่เอง