ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามพี่ๆที่ใช้แมว 2.0 ครับ  (อ่าน 1638 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hineken Im

• *
  • Popular Vote : 0
อยากสอบถามพี่ๆที่ใช้แมว 2.0 ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:42:53 PM »
รบกวนพี่ๆมีชุดแต่งอะไรแนะนำบ้างครับ แร้วหาได้ที่ไหนหรอครับ แร้วเรื่อความแรงของเครื่องพี่ๆได้ทำอะไรไปบ้างครับ

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
Re: อยากสอบถามพี่ๆที่ใช้แมว 2.0 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 10:56:51 PM »
รบกวนพี่ๆมีชุดแต่งอะไรแนะนำบ้างครับ แร้วหาได้ที่ไหนหรอครับ แร้วเรื่อความแรงของเครื่องพี่ๆได้ทำอะไรไปบ้างครับ

ชุดแต่งมีหลายสำนักเลยครับ อยู่ที่เราชอบอะครับ อย่างเช่น Charge Speed , Zero Sport , Ing 1 , Sysm Racing อีกมากครับ ส่วนเรื่องความแรงอะครับผมว่าไม่ได้อะไรมากอะครับ รอวางเครื่องเลยดีกว่า แต่ก็เคยได้ยินมาว่าสามารถ Set Turbo ได้แต่ก็ไม่รู้จะดีหรือเปล่ารอให้ผู้รอบรู้มาอธิบายดีกว่าครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2010, 11:00:49 PM โดย Catkennel »
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: อยากสอบถามพี่ๆที่ใช้แมว 2.0 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 09:07:46 AM »

ชุดแต่งมีหลายสำนักเลยครับ อยู่ที่เราชอบอะครับ อย่างเช่น Charge Speed , Zero Sport , Ing 1 , Sysm Racing อีกมากครับ ส่วนเรื่องความแรงอะครับผมว่าไม่ได้อะไรมากอะครับ รอวางเครื่องเลยดีกว่า แต่ก็เคยได้ยินมาว่าสามารถ Set Turbo ได้แต่ก็ไม่รู้จะดีหรือเปล่ารอให้ผู้รอบรู้มาอธิบายดีกว่าครับ  

ผมว่าถ้าจะเซ็ทโบ หาเครื่องเทอร์โบแท้ๆ มาวางดีกว่าครับ ไม่งั้นมันจะไม่จบเอาอ่ะสิครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Hineken Im

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 09:46:41 AM »
ขอบคุนพี่ๆมากครับสำหรับข้อมูล แร้วไม่ทราบว่าชุดแต่งที่พี่ๆใส่ยุหาเลือกได้ที่ไหนบ้างครับพี่ ตัวกระผมงบน้อยของแท้

คงไม่ไหว อิอิ แร้วหางหลัง Varis กับฝากระโปรงหที่มีช่องแบบWRXหาได้ที่ไหนหรอครับพี่ๆ

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 11:59:28 AM »
เรื่องความแรงรอสักหน่อยคับ ตอนนี้ผมกำลังทำหน้าแมวให้ลูกค้าคันนึงอยู่ แต่เป็นเครื่อง 2.5 นะ ใช้เครื่องเดิมๆทำแต่เปลี่ยนไส้ในน่ะคับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จะทำแรงแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับ application การใช้งานของคนขับด้วยคับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357