Article > Article

จะวางเทอร์โบในนิวเลกาซีปี94-98 อ่านซักหน่อย

(1/3) > >>

066043415:
นิวเลกาซีปี 94-98 หากวางตรงรุ่นจะเป็นทวินเทอร์โบ   หลายเวอร์ชั่นของ JDM   ทั้ง
วาวล์หลายๆแบบ   ล่าสุดเป็นวาวล์ชิมไม่ใช่ไฮโดรลิกด์แบบรุ่นเดิม
คื่อว่าผมวางทวินเทอร์โบมาหลายคันปํญหามากมายในการใช้และการบำรุงรักษา
พังไปก็มาก      ใครคิดจะวางทวินเทอร์โบอ่านซักนิดแล้วไปตัดสินใจเองน๊ะคับ
ทวินเทอร์โบวิ่งไม่ดีแน่นอนหลังจากบดสรุปจากบทเรียนที่วางมา  3  คัน     
คันล่าสุดไปวางเครื่องเทอร์โบเดี่ยวปี 98  ของอิม    เกียรออโต้   วิ่งกว่า  ออกตัวดีกว่า  ปลายดีกว่า  ทุกอย่างดีกว่าน้ำมันบริโภคน้อยกว่าคับ ...........................
ในรอบสูงๆวิ่งทางไกลาตออดดีกว่าแน่นอน..........จบๆๆๆๆ   ไม่เชื่อก็ตามใจคับ   ไปทดลองกันเอาเอง
ผมพังเครื่องยนต์ซูบารุมาเยอะแล้วจากการอัดหนักๆบทสรุปเป็นอย่างที่เขียนข้างบนคับ       พอดีกว่าเดี๋ยวคนมีทวินโบตำหนิเอา

มาทดสอบเข้าห้องเวปนี้ดูไม่เคยเข้ามาก่อนคับ 

ขอออภัยหากไม่ถูกใจใครคับเขียนจากประสพการณ์    เทอร์โบเดี่ยวไม่รอรอบอย่างที่คิดหากเป็นเกียรออโต้  วิ่งต้นปลายดีกว่าทวินหมดเชื้อเพลิงก็บริโภคน้อยกว่า  บำรุงรักษาก็ง่ายคับ
คุณอยากวางทวินเทอร์โบในนิวเลกาซีปีที่ว่าก็ตามใจตัวใครตัวกเผือก................

จาก.......คนบ้านนอกอิๆๆๆ     

ลางสาดหวาน:
ครับพี่สุดยอดเลย emo65o ลองกันมาหมดจบจริงๆฮิๆๆๆๆ ของผมก็จบเหมือนกันครับพี่ตามสไตล์เด็กบ้านนอกคอกนา  แบบนี้เขาเรียก (เทพ ) ครับ

GC201:
เพิ่งทำรถเสร็จ วางเครื่องเทอร์โบเดี่ยว ฟอร์เรสเตอร์    เกียร์ธรรมดา   วิ่งดี  ออกตัวดี  ปลายดี  บริโภคน้ำมันน้อย คุ้มค่ามากมากเหมือนกัน   emo73o

Benzino:
มาฟังด้วยครับ เหลือนิวเลแวนทะวินทวินอยู่ 1 คัน  นอกนั้นเป็นโบเดี่ยวหมดแล้วครับ คันนี้กำลังเอาเครื่องฟอเรสเตอร์ ออโตปี 2005 ลงครับ ให้แบ็งค์รีแฟลชแล้ว น่าจะพอขับสนุกขึ้น

เพราะตอนอยู่ในรถแบ็งค็ ก็วิ่งดีมากเลยครับ

emo60o emo60o emo60o emo60o

sexysecret:
ขอบคุณครับที่แบ่งปัน และต้องขอชมในความกล้าที่ออกมาสวนกระแสโดยการแบ่งปันในสิ่งที่ตนเองประสบมาครับ
แปลกใหม่สำหรับผมที่ไม่เคยใช้เลกาซี่ และเคยคิดว่า twin turbo ถ้าทำครบๆน่าจะใช้ดีเนื่องจากจะไม่รอรอบในช่วงต้น
ผมอยากรบกวนให้ท่าน จขกท. และ หลายๆท่านที่เปลี่ยนเป็นโบเดี่ยวออกมาแบ่งปันกันถึงข้อดี-ข้อเสียที่พบเจอใน twin turbo เพิ่มเติมครับ
จะได้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมในการตัดสินใจสำหรับชาวเลฯที่ต้องการเปลี่ยนเครื่องครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 emo65o

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version