ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ AWD หน้าแมวครับ  (อ่าน 1788 ครั้ง)

ออฟไลน์ mali

• *
  • Popular Vote : 9
รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ AWD หน้าแมวครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:58:43 AM »
  สวัสดีครับ
   รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ AWD นิดนึงครับ พอดีพึ่งได้subaru หน้าแมว ออโต้ เครื่อง 1.5 มาครับ พอขับสี่ มันเร่งอืดๆครับ เลยอยากจะลองปรับเป็นขับสองดูครับ โดยการใส่ฟิวส์เข้าไปที่แผงวงจรบริเวณด้านล่าง ของพวงมาลัยครับ เพื่อให้รถปรับระบบเป็นขับสอง(จากคำแนะนำของพี่อ๊าท mush21) เลยมีคำถามพี่ๆดังนี้ครับ
  1. จะมีปัญหากับเครื่องยนต์หรือระบบช่วงล่างไม๊ครับ(คิดว่าคงไม่ได้กะจะทำเป็นขับสองตลอดไปนะครับ แค่อยากจะลองดูว่า อัตรากินน้ำมันและอัตราเร่งจะไปในทิศทางไหน)
  2. ทำเป็นขับสองชั่วคราว(คิดว่าจะทำดูประมาณ 2-3 อาทิตย์) มีข้อพึงระวังใดๆไม๊ครับ เกี่ยวกับการใช้รถเวลาเป็นระบบขับสอง(เนื่องจากเป็นมือใหม่ครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องรถมากนักครับ)
  รบกวนขอความคิดเห็นนิดนึงครับ หรือพี่ๆท่านใดมีประสบการณ์ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ
  ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ออฟไลน์ mali

• *
  • Popular Vote : 9
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ AWD หน้าแมวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:10:50 PM »
 รบกวนพี่ๆให้ความกระจ่างหน่อยครับ ขอบคุณค้าบบ emo64o

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ AWD หน้าแมวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:55:09 PM »
ผมเคยเล่นพิเรณเมื่อนานมาแล้วอิอิgc คอขาวอินเตอร์เฉียง260ม้าชนเกียร์พันหกขับ2 โอ้แม่จ้าว
แรงมากล้อฟรีไปสองเกียร์ mush19รอบฟาดอย่างเร็วม้าลงล้อเต็มๆไม่พังด้วยแต่!!!
ขับความเร็วตำ่เช็คเอ็นจิ้นขึ้นไม่รู้สาเหตุ(แต่เหยียบครัชสักพักแล้วหายทันที)รถจะกระตุกขับยากแก้ไม่หาย
หนักหน้ามากทางลงทางด่วนเร็วๆยกคันเร่งทีตูดจะแซงหน้าให้ด้ายยเกือบฟาดข้างทางหลายรอบ เบรคแล้วหัก
พวงมาลัยนี่หมุนลูกเดียวไม่ใช่ทำโดนัทนะออกแนวเสียหลักมากกว่า(คุมยากมากเพราะไม่มีเต็ดหลังช่วย)

นอกนั้นปกติกดเปนมา

อัตราบริโภคขับ4ในเมือง6โลลิตร  ขับสองเต็มถัง45ลิตรวิ่งไม่ตำ่กว่า400กม.ในเมืองนะครับ emo63o
ออกตจวนี่450โลเหลืออีกครึ่งขีดล่างแบบซัดติดบูสตลอด555อิมเค้าประหยัดมานานแล้วถ้าไม่ขับสี่นี่ประหยัด
อย่างกะอีโคคาร์ mush32

สรุปคือไม่ได้เรื่อง เว้นเรื่องประหยัดกะได้มันส์  เสี่ยงตายมากเวลาขับเร็วแล้วเบรคแต่ถ้าขับไปจ่ายตลาดคงได้อยู่555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊