ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเพื่อนๆ ที่จะไปวิ่งเล่นกันวันที่ 8 สิงหา ที่สนามนครชัยศรี!!!!!!!!  (อ่าน 28710 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอ้อ

• *
  • Popular Vote : 0
ตกลงเอาสีแดงมา ชิมิ

จะบ้าเรอะ...มันไม่ใช่รถนะเว้ย...มันคือเรือหางยาว... ขับไปโยนไป

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
วันอาทิตย์นี้เจอกันนะครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

ขอนำเรื่องของความปลอดภัยมาพูดกันหน่อยนะครับ

เพื่อนๆ ท่านใดมีหมวกกันน๊อค ผมขอให้นำหมวกมาใส่ตอนขับในสนามด้วยนะครับ เพื่อความปลอดภัยของตัวท่านเอง (ไม่ได้บังคับ แต่ขอร้องว่าให้มีเถอะครับ)

อีกอย่างคือ ขอให้ใส่รองเท้าหุ้มส้นนะครับ เพราะถ้าใส่รองเท้าแตะ บางทีรองเท้าอาจจะเข้าไปติดกับคันเร่งได้นะครับ

ส่วนถุงมือขับรถ ถ้ามีด้วยก็ดีครับ เพราะจะป้องกันเหงื่อที่ออกมาระหว่างขับแล้วอาจทำให้พวงมาลัยลื่นได้ครับ

และเนื่องจากรถในวันอาทิตย์จะมีจำนวนพอสมควรเลย ผมจึงขออนุญาต แจ้งกฎซักเล็กน้อยเพื่อความเป็นระเบียบนะครับ

-   เมื่อมาถึงสนาม....ท่านใดจอดรถตรงไหนขอให้จอดที่เดิมตลอดทั้งวัน เพื่อความสะดวกในการจัดการจราจรนะครับ (ขอสงวนสิทธิ์ที่จอดใน Pit สำหรับท่านที่ลงวิ่งเท่านั้นนะครับ ส่วนท่านที่มาชมผมขอให้จอดรอบๆ บริเวณ Pit นะครับ)
-   ห้ามสูบบุหรี่ใน Pit นะครับ เพราะเพื่อนๆ บางท่านอาจจะมีการพกถังน้ำมัน (ถังแดง) มาด้วย....การสูบบุหรี่ไม่ได้ห้ามนะครับ แต่ขอให้สูบในบริเวณนอก Pit ที่จะแจ้งให้ทราบนะครับ
-   ห้ามขับรถเร็วใน Pit ครับ (จำกัดความเร็วไม่ควรเกิน 40 กม. ต่อ ชม.)
-   การจราจรใน Pit จะเป็นการเดินรถทางเดียว โดยเป็นการวนแบบทวนเข็มนาฬิกานะครับ

ขอบคุณครับ

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ TommyWalker

• *
  • Popular Vote : 0
โอ้วว์
อดไปง่าา
วิ่งกันเยอะจังเลย น่าหนุกจิงๆ  emo68o