ผู้เขียน หัวข้อ: แมวผอมใส่แมกซ์ 17" ต้องใช้ offset เท่าไหร่ถึงไม่ติดครับ  (อ่าน 3077 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
แมวผอม 2.0 จะเปลี่ยนล้อเป็น 17" ต้องเลือก offset เท่าไหร่ถึงจะไม่ติดครับผม

แล้วยาง Potenza RE11 กับ Advan Neova อันไหนดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

ข้อแรก รอเซียนแมวมาตอบดีกว่านะครับ

Neova AD08 กับ RE-11  เท่าที่ทราบตอนนี้  คือ ถ้ามาใหม่ด้วยกัน YH จะเหนือกว่านิดๆในด้าน การเกาะถนน

แต่จะเสียเปรียบ BS ทันที เมื่อฝนตก  เรื่องเสียงรบกวน ผมไม่มีข้อมูล เพราะคนใส่ยางแบบนี้ ไม่น่าจะแคร์เรื่องเสียงเท่าไหร่

ส่วนไอ้ที่กลัวๆกันว่า YH เมื่อใช้ไปแล้ว หน้ายางจะแข็งก่อนวัยอันควร แบบที่เคยเป็นใน AD07  ก็ปรากฏว่า มันเป็นเหมือนกันครับ  emo76o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ woodooshy

• *
  • Popular Vote : 4
  • OUTBACK 06
55

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ผมใส่ 17 x 8 ยาง 235 45/17 rs sport ครับ
offset 44 ครับผม ไม่ติด ไม่ต้องพับซุ้ม  emo59o

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
ของผม 18 x 8 ยาง 235  40/18 Rs sport ครับ

ไม่ติดเหมือนกันครับ อ้อ offset +53  emo64o
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ wut rc.

• *
  • Popular Vote : 1
  • ใช้ IM ให้มีความสุข
ผม 17*8 off45 ยาง RE11 225/45/17 ใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
ขอบคุณครับ เรื่องยางตอนนี้ผมเอา RE11 ขอบ 18" ใส่กับ Forester อยู่ (ซื้อมาเมื่อเดือนที่แล้วเส้นละ 9500 ไม่รู้แพงไปไหม) ถ้าเป็นแมวใส่ยางอะไรดีครับ ใส่ RE11 มันจะเกินไปไหมหว่า คันนี้น้องสาวใช้ ขับไปแค่จุฬากับไปจอดที่รถไฟฟ้าใต้ดิน ขอให้ช่วยรบกวนแนะนำยางที่เกรดลองลงมาสักนิดด้วยครับผม

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
แนะนำยางเกรดดี แต่เป็นลักษณะ สปอร์ต คอมฟอร์ท Toyo C1S ครับ ใช้อยู่ก็ขับดี เกาะถนนดีทั้งเปียกและแห้ง ราคาไม่แพงเว่อร์ และเสียงไม่ดังหนวกหูด้วย แต่ย้วยนิดนึงนะครับแก้มมันนิ่ม
ถ้าขับทุกวันไม่ได้อัดอะไรมากมาย ผมว่าเหมาะครับ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา