ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องการสั่งของจาก MIT ครับ  (อ่าน 1670 ครั้ง)

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
สงสัยเรื่องการสั่งของจาก MIT ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 01:20:48 PM »
กำลังงงว่าทำไมต้องใช้เลขตัวถังด้วยอ่ะครับ

ไม่รู้จะเช็ครายละเอียดอะไรขนาดน้าน งงมากมาย และหงุดหงิดอย่งรุนแรงครับ

เพราะรถที่เอาของมาสลับ ตอนนี้ก็เป็นซากไปแล้วด้วย คราวนี้จะตามดูจากไหนดีละครับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ tui mmr

• House 39 motorsport
  • *
  • Popular Vote : 1
  • Only a van Can do!
Re: สงสัยเรื่องการสั่งของจาก MIT ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:00:02 PM »
ผมก็เป้นหวะน้า เคยโทรไปสั่งยาง ฝาครอบวาลว์ ก็บอกผมแบบนี้

ออฟไลน์ HSV

• *
  • Popular Vote : 0
  • K45
Re: สงสัยเรื่องการสั่งของจาก MIT ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:28:55 PM »
เค้าคงกลัวผิดรุ่นนะครับ  เพราะgrbรุ่นนี้  มีวาล์วแปรผัน ทั้ง ไอดี ไอเสีย  ลองเข้าไป หรือโทรไปที่boxer service ดูก็ได้ครับ ว่าฝากสั่งหรือมีของอยู่รึเปล่า
torqe is what makes the car accelerate,horse power maintains that.

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 12:07:44 AM »
รถรุ่นใหม่ๆ มันมีกล่อง Body อะครับ

สมัยก่อน กล่องเครื่อง กล่องเกียร์

สมัยนี้มีกล่อง Body ด้วย ไม่ตรงกัน Start ไม่ติด

อาจจะเป็นไปได้ว่าเค้าป้องกัน การสลับของแบบที่เราๆท่านๆทำกันนี่แหล่ะ
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing