ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะเอาซูบารุไปขับที่ถนนนี้จัง  (อ่าน 9849 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ace@Black-GF

• *
  • Popular Vote : 1
Re: อยากจะเอาซูบารุไปขับที่ถนนนี้จัง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 03:56:19 PM »
น่าจะมีเส้นทางโค้งๆริมทะเลบ้างนะครับ จะได้เก็บภาพสวยๆของคันเก่งไปด้วย มีที่ไหนบ้างไหมเอ่ย

หาดคุ้งวิมาน จันทรบุรี ไงครับ แต่ถนนอาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ขอยืมรูปจาก thaimtb หน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Mr.White

• *
  • Popular Vote : 0
Re: อยากจะเอาซูบารุไปขับที่ถนนนี้จัง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 08:05:44 PM »
ถนนดีมากครับ ไปมาเมื่อปีที่แล้ว กลางทางเจอกระบะเอาหลังคาวิ่งแทนล้อด้วย (คว่ำ นั่นเอง)  อิอิอิ 

รถทัวร์ที่วิ่งเส้นนี้ก็น่ากลัว ซัดกันเต็มที่ น่ากลัวมาก...

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 10:00:00 PM »
เส้น ลำปาง ดอยขุนตาล เชียงใหม่ก็มันนะครับ เป็นถนน 4 เลน ถนนดีมาก   สามารถขับ battle กันได้

ทางโค้งกว้าง แคบ สลับตรง  เคยทำความเร็วสูงสุดที่ 190 kmh ในบางช่วงครับ แต่เป็น civic นะ imp ยังไม่เคยลองเลย  emo65o
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 02:40:17 PM »

ย้ำว่าถนนช่วงนั้นดีมากจริง ๆ ลาดยางเสร็จพักใหญ่ ๆ รถก็น้อยมาก นับคันได้ เกือบจะปิดถนนขับได้เลย ผมเลยเกิดกิเลสมาก emo47o

แต่กว่าจะไปถึงซูช้ำแน่นอน ช่วงก่อนเข้าถึงจะมีการซ่อมถนนเป็นช่วง ๆ ดุ ๆ ทั้งนั้น แมกซ์คดแน่นอนถ้ารูดเร็วเกิน 60 กม.  emo52o

ปล.ตั้งแต่ได้รถมาต้นปี ยังไม่เคยขับออกตจว.เลยอะ แย่จัง

ส่วนที่ไป ไปเรื่องงาน ได้ไปถ่ายรูปรถยักษ์ที่แม่เมาะมาด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 03:10:04 PM โดย den_GC8 »

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 07:14:27 PM »
เห็นด้วยครับ  emo65o

หาดคุ้งวิมาน จันทรบุรี ไงครับ แต่ถนนอาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ขอยืมรูปจาก thaimtb หน่อยนะครับ

สนใจจัดทริปไประยอง-จันทบุรีไหมครับ หมดฝนนี้ไปพักผ่อน พร้อมถ่ายภาพwagonคันเก่งกลับไปเป็นที่ระทึกก็ไม่เลวนะครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 10:17:31 AM »
สนใจจัดทริปไประยอง-จันทบุรีไหมครับ หมดฝนนี้ไปพักผ่อน พร้อมถ่ายภาพwagonคันเก่งกลับไปเป็นที่ระทึกก็ไม่เลวนะครับ

แปลว่าถ้าพี่ขับซีดาน.....ห้ามไปเหรอจ๊ะ น้องเดีย หรือไปอัดไปใน Wagon ของน้องเดียกันให้หมด emo69o emo69o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 02:05:10 AM »
แปลว่าถ้าพี่ขับซีดาน.....ห้ามไปเหรอจ๊ะ น้องเดีย หรือไปอัดไปใน Wagon ของน้องเดียกันให้หมด emo69o emo69o

เดี๋ยวผมเอาประตูใส่ท้ายรถให้อีกบาน ที่บ้านมีอยู่ จะได้เป็นwagonดีมั้ยพี่ต่อ  emo69o emo69o

ยังไงก็ตาม พี่ต่อควรจะต้องไปอยู่แล้วครับ เพราะพี่ต้องเป็นคนถ่ายรูปไงครับ  emo76o emo76o