ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครดู Inception ยังครับ*  (อ่าน 7514 ครั้ง)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: มีใครดู Inception ยังครับ*
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 11:08:19 PM »
ระบบป้องกันนี่เป็นของคุณ Fisher ครับ เขาเข้าอมรมฝึกฝนเพื่อปกกันของแบบนี้ไว้แล้ว

ผมเข้าใจว่าไซโตะตายแล้วครับ

ไม่มีการตายในฝันครับ มีแค่ถ้าตายในinceptionคือจะตื่นมาสู้ความจริง หรือ ถ้าตายในinception แต่ร่างกายไม่สามารถตื่นได้คือตกอยู่ในฤทธิ์ยานอนกลับ จิตก็จะตกไปอยู่ในLimboครับ นั่นเป็นเหตูให้cobbต้องตามหาจิตของเซโตะที่ล่องลอยอยู่ และปลุกให้เค้าตื่นเพื่อให้ให้ร่างเค้าในโลกจริงเป็นเจ้าชายนิทราตลอดไปครับ

ส่วนหน่วยที่ตามฆ่าในฝันชั้นที่1 คือสอ่งที่fisherฝึกฝนมาครับ คนปกติจิตใต้สำนึกจะไร้การป้องกันตัว หรือพูดง่ายๆคือไม่รู้ตัวว่าฝันครับ แต่fisherถูกฝึกมาให้เมื่อมีการฝัน ให้จิตใต้สำนึกสร้างการป้องกันจิตของตนเอง จึงสร้างออกมาเป็นหน่วยไล่ล่าที่จะช่วยตัวfisherออกมาให้ตื่นได้โดยปกติครับ

ผมชอบหนังเรื่องนี้ คิดได้ลึก และจบได้หักมุมดี ชอบมอล....... โหด สยอง เฉียบ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Re: มีใครดู Inception ยังครับ*
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:10:08 AM »
แฟนพันธ์แท้เลย ชัดเจนมากๆ

emo74o emo54o

ตอนแรกว่าจะรอซื้อ Iphone4 แต่พอมีปัญหาเรื่องสัญญาณเลยไม่แน่ใจซะแล้ว ไม่อยากเอา Case แถมมาใส่ซะด้วยซิ  emo27o

iphone ว่าจะซื้อเหมือนกันครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 11:55:47 AM »
มาอ่านที่เจมส์เอามาลงไว้ให้ดู คิดว่าเค้าอาจจะเข้าใจไม่ถูกในชั้นที่บอกว่า อีมส์ เป็นคนฝันแต่จริงๆ แล้วเป็นฝันของฟิชเชอร์ เพราะคอบบ์หลอกให้ฟิชเชอร์เข้าไปแก้ไขฝปลูกฝังความคิดในเซฟของตัวเอง กองกำลังที่มีอยู่ในแต่ละชั้นก็เป็นโพรเจคชั่นของฟิชเชอร์ทั้งนั้น

iphone ว่าจะซื้อเหมือนกันครับ

ตัวจริงหน้าตาดูดีเลยครับ ไม่น่าเกิดปัญหาเรื่องสัญญาณเลย

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:23:59 PM »

ตัวจริงหน้าตาดูดีเลยครับ ไม่น่าเกิดปัญหาเรื่องสัญญาณเลย

เป็นการแก้ปัญหาที่เยี่ยมยอดอีกเช่นเคยของ Steve Job   emo65o
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ minimalista-942

• *
  • Popular Vote : 0
  • boxer family?? ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 12:41:25 AM »
ผมว่าชั้น Fortress เป็นฝันของEames ที่ปลอมเป็นBrowning นะครับ (ผมเข้าใจถูกป่าวหว่า - -')

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 06:38:01 PM »
ผมว่าชั้น Fortress เป็นฝันของEames ที่ปลอมเป็นBrowning นะครับ (ผมเข้าใจถูกป่าวหว่า - -')

ปลอมหรอครับ? ผมจำไม่ได้ว่า Browning อยู่ด้วยนะครับ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 11:26:58 PM »

ในชั้นโรงแรม คอบบ์หลอกฟิชเชอร์ว่าบราวนิ่ง (อีมส์ปลอมตัว) เป็นคนวางแผนจับตัวเค้ามาแล้วก็เจาะเข้าไปในความฝันเพื่อดึงความลับออกมา จึงบอกให้ฟิชเชอร์เจาะเข้าไปในฝันของบราวนิ่ง (อีมส์ปลอมตัว) เพื่อหาความลับที่บราวนิ่งซ่อนไว้ แต่จริงๆ แล้ว คอบบ์หลอกให้ฟิชเชอร์เจาะเข้าไปในจิตใต้สำนึกของตัวเอง แล้วก็ไปแก้ไข/ปลูกฝังความคิดเข้าไปในของตัวเอง