ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติควรจะใช้ความเร็วในการเดินทางเท่าไรดี  (อ่าน 9630 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: ปกติควรจะใช้ความเร็วในการเดินทางเท่าไรดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 11:10:20 PM »
วันนี้เพิ่งได้ข่าวจาก สน ทางด่วน 2 ครับ ว่า
ขณะนี้ สถิติตรวจจับรถยนต์ที่วิ่งบนทางด่วน ที่จับกล้องได้ มีความเร็วประมาณ 278 km/h
และรถที่ทำสถิติไว้คือ subaru impreza แต่ไม่ทราบว่าบอดี้ตัวไหนครับ
ตอนจับเจ้าของรถบอกว่า อยากรู้ว่ารถตัวเองวิ่งได้เท่าไหร่ เลยยอมเสียค่าปรับครับ

อย่างนี้ต้องเรียกว่าใบ certificate รับรองจากสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

แต่ยังไงก็ระวังนะครับ เร็วมากขนาดนี้ เกิดเหตูการณ์ฉุกเฉินใดๆ แก้ไขได้ลำบากมากๆ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: ปกติควรจะใช้ความเร็วในการเดินทางเท่าไรดี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:15:10 AM »
Photoblocker น่าสนมากครับ น่ามี group buy จังเลย

เห็นด้วยครับ  อยากได้สักกระป๋อง