ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือไม่ครับที่ค้ำล่าง cusco ต้องใช้บูชของมัน  (อ่าน 1653 ครั้ง)

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
  • Popular Vote : 1
มีอยู่ว่ารถเวลาขับอยู่มีเสียงดัง โคล๊ก โคล๊ก !! ด้านหลังครับ จะดังชัดมากๆ ช่วงขึ้นเนิน หรือลงหลุม

ตอนแรกนึกว่าโช๊คอัพเสีย ผมเลยไปปรึกษาที่ร้านซ่อมช่วงล่างดู เค้าว่าลูกยางค้ำท้ายด้านล่างของ cusco มันสึก ผมก็เลยเปลี่ยนมา

แต่ใช้ไปสัก 2 เดือน เสียงนั้นมันกลับมาอีกรอบครับ !! ผมลองปรึกษาคนเคยใช้พวกค้ำมา เค้าว่าถ้าเป็นของ cusco ต้องใช้ลูกยางตรงรุ่นของเค้าเอง แต่ราคาแพงมาก

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ เคยพบประสบการณ์เดียวกับผมมั้ยครับ หรือถ้าผมอยากใช้เป็นแบบยูรีเทนเลยจะได้มั้ยครับ

emo51o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: จริงหรือไม่ครับที่ค้ำล่าง cusco ต้องใช้บูชของมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:49:10 AM »
ใช้บูชตรงรุ่น จะพอดีและการสึกหรอต่ำกว่าครับ ทำให้ใช้งานได้ทนทานกว่า

หากใช้เป็นยูรีเทน ก็จะแข็งขึ้น ให้ตัวน้อยลง ข้อดีคือความแน่น แม่นยำของช่วงล่าง แต่ก็มีความกระด้างเพิ่มขึ้นด้วยครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
Re: จริงหรือไม่ครับที่ค้ำล่าง cusco ต้องใช้บูชของมัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:57:34 AM »
หมายถึง ค้ำล่าง หรือเหล็กกันโคลงครับ ถ้าค้ำล่างแบบ 2 จุด มันยึดด้วยน๊อต 4 ตัว ไม่ใช่หรือครับ ไม่ต้องมีลูกยางใด ๆ