ผู้เขียน หัวข้อ: กลิ่นน้ำมันในห้องโดยสาร ปัญหาที่ผมกำลังเจอ  (อ่าน 3504 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สวัสดีครับพี่ๆ

มีใครเคยเจอปัญหากลิ่นน้ำมันเข้าห้องโดยสารกันมั่งครับ  ของผมจะเป็นมากเวลาซัดครับ  เราควรจะเช็คดูตรงไหนได้บ้างครับ  รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ  ของผมบางทีก็มีกลิ่นบางทีก็ไม่มีงงเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

emo61o ปุ๋งๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2010, 10:44:20 AM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

ออฟไลน์ turboman

• *
  • Popular Vote : 7
Re: กินน้ำมันในห้องโดยสาร ปัญหาที่ผมกำลังเจอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:13:55 AM »
เห็นหัวข้อแปลกๆนะพี่ " กินน้ำมันในห้องโดยสาร "   emo50o

ออฟไลน์ ipee

• *
  • Popular Vote : 0
  • ลูกไก่ในกำมือ
Re: กินน้ำมันในห้องโดยสาร ปัญหาที่ผมกำลังเจอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:23:15 AM »
คุณเตีย เผื่อจะเป็นประโยชน์นะครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=41430.0
スバル

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:51:12 AM »
เห็นหัวข้อแปลกๆนะพี่ " กินน้ำมันในห้องโดยสาร "   emo50o

แก้แล้วคร๊าบ เขิลๆ

ออฟไลน์ m_raciness

• *
Re: กลิ่นน้ำมันในห้องโดยสาร ปัญหาที่ผมกำลังเจอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 09:05:11 PM »
ของผมก็เป็นเหม็นมากมาย แต่ม่ายได้เป็นเวลาซัดอะครับ

ขับธรรมาดา จะเหม็นตอนจอดติดไฟแดงนานๆ อะคับ

ลองดมๆ ดูหน้าเครื่องกลิ่นมันออกมาจาก กระปุกดำๆ ด้านซ้ายมือติดกับหม้อน้ำอะคับ

ลักษณะคล้ายๆ กระปุกดักไอน้ำมันเครื่อง เลยอยากถามเครื่องตัวนี้มีถังดักไอน้ำมันเบนซินไหมคับ แล้วใช่ไอ้กระปุกที่ผมบอกป่าวคับ

ช่วยผมด้วยคับดมจนจะติดแล้วอะคับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: กลิ่นน้ำมันในห้องโดยสาร ปัญหาที่ผมกำลังเจอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 01:33:54 AM »
ของผมก็เป็นเหม็นมากมาย แต่ม่ายได้เป็นเวลาซัดอะครับ

ขับธรรมาดา จะเหม็นตอนจอดติดไฟแดงนานๆ อะคับ

ลองดมๆ ดูหน้าเครื่องกลิ่นมันออกมาจาก กระปุกดำๆ ด้านซ้ายมือติดกับหม้อน้ำอะคับ

ลักษณะคล้ายๆ กระปุกดักไอน้ำมันเครื่อง เลยอยากถามเครื่องตัวนี้มีถังดักไอน้ำมันเบนซินไหมคับ แล้วใช่ไอ้กระปุกที่ผมบอกป่าวคับ

ช่วยผมด้วยคับดมจนจะติดแล้วอะคับ

ใช่ครับ กระปุกนั้นเป็นถังดักไอเบนซินครับ emo72o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ m_raciness

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 05:53:16 PM »
ขอบคุณมากคร้าบพี่ๆ แล้วผมต้องทำไงอะคับถอดเปลี่ยนเลยช่ายปะคับ

เปลี่ยนเนี่ยกกระปุกละเท่าไหร่อะคับ

ออฟไลน์ jibkanok

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:44:33 AM »
สวัสดีครับพี่ๆ

มีใครเคยเจอปัญหากลิ่นน้ำมันเข้าห้องโดยสารกันมั่งครับ  ของผมจะเป็นมากเวลาซัดครับ  เราควรจะเช็คดูตรงไหนได้บ้างครับ  รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ  ของผมบางทีก็มีกลิ่นบางทีก็ไม่มีงงเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

emo61o ปุ๋งๆ            พี่popผมจี๊ปนะครับ พี่ผมสงสัยว่าท่อพี่ยี่ห้ออะไรอะครับ emo64o

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 01:18:19 PM »
ของผมRegulatorซึมถ้าBoostมากๆเหม็นไปทั่วเลยในรถนอกรถ
ถ้าขับธรรมดาไม่เป็นไร
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 10:27:30 PM »

มาจากที่เดียวกันเลยครับ เหม็นน้ำมันแถวๆนั้นมาก เปลี่ยนซะก็หายครับ เร็วๆนี้ว่าจะไปเบิกศูนย์อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 11:01:41 AM »
เตียของผมก้อเคยเป็นคล้ายๆกัน ตอนเปลี่ยนปั๊มติ๊กมาใหม่ๆ เช็คดูเจอที่มันซึมที่ท่อไหลกลับ ลองถอดมาตรวจอีกครั้งขันให้แน่น แล้วตรงยางลองของฝาครอบปั๊มติ๊กก้อมีส่วนเหมือนกันกรณีที่มันเสื่อมอ่ะครับ ลองดูก่อนละกาน สำหรับผมปัจุบันมีกลิ่นเฉพาะด้านข้างนอกแถวฝาถังเท่านั้นนะครับ ข้างในไม่มีแล่วววว
เป็นกำลังใจให้ครับ

emo64o emo64o

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 11:06:56 AM »
เตียของผมก้อเคยเป็นคล้ายๆกัน ตอนเปลี่ยนปั๊มติ๊กมาใหม่ๆ เช็คดูเจอที่มันซึมที่ท่อไหลกลับ ลองถอดมาตรวจอีกครั้งขันให้แน่น แล้วตรงยางลองของฝาครอบปั๊มติ๊กก้อมีส่วนเหมือนกันกรณีที่มันเสื่อมอ่ะครับ ลองดูก่อนละกาน สำหรับผมปัจุบันมีกลิ่นเฉพาะด้านข้างนอกแถวฝาถังเท่านั้นนะครับ ข้างในไม่มีแล่วววว
เป็นกำลังใจให้ครับ

emo64o emo64o

รถยังอยู่เหรอครับท่าน

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:43:25 PM »
 emo50o emo50o  ในที่สุดมันก้อ ตัดกันไม่ขาดดดดดดด emo72o emo72o
ไว้ว่างม่ะไหร่เราได้เจอกาน emo65o