Article > Article

เรื่องง่ายๆของ Air Filter ที่ไม่ควรมองข้าม

(1/4) > >>

Maew-Rx:
สวัสดีครับวันนี้นำสาระดีมาฝาก เป็นของจำเป็นของรถ คือ กรองอากาศ

ซึ่งหน้าที่ของมันก็คือ การกรองสิ่งสกปรกไม่ให้เข้าไปยังห้องเผาไหม้  แต่หน้าที่หลักนั้นก็อาจจะส่วนทางกับความแรงที่เราต้องการให้อากาศ flow ให้ดีที่สุด

ดังนั้นจุดกึ่งกลางระหว่าง Clean กับ Performance อยู่ตรงไหน ???

ผมก็มี สาระเล็กๆว่าด้วยการทดสอบ air filter ทั้งเรื่อง performance และ ความสามารถดังจับฝุ่นมาฝากครับ

วิธีการของเค้าครับ ดูรูปน่าจะพอเข้าใจนะ

Maew-Rx:
HKS ที่บ้านเรา hit นัก hit หนา => ฝุ่นฮึ่ม   emo63o

Maew-Rx:
APEX

Maew-Rx:
BLITZ

Maew-Rx:
SARD

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version