ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกทีครับมันคือคอรุ่นไหนกันแน่  (อ่าน 2958 ครั้ง)

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
ช่วยบอกทีครับมันคือคอรุ่นไหนกันแน่
« เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:24:55 PM »
ผมพยายามหาขอเพื่อใส่กับพวงมาลัยแต่งมาหลายหนแล้วทั้งคอเก่า gc8 เชียงกง เบิกคอ gc6มาเพราะตัวถังเป็น gc6 ก็ยังไม่สามารถใส่ได้กับรถผม เพื่อนๆพี่ๆช่วยดูให้ทีนะคับมันคือรุ่นไหนกันแน่เนี่ยะ

Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

• *
Re: ช่วยบอกทีครับมันคือคอรุ่นไหนกันแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 04:57:09 AM »
ท่านใดใช้gc รบกวนดูให้ทีคับมันคล้ายกันไหม
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: ช่วยบอกทีครับมันคือคอรุ่นไหนกันแน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 08:49:01 AM »

ที่ใส่ไม่ได้มันติดตรงไหนครับ พอจะอธิบายได้หรือไม่ครับ เผื่อมีคนตอบได้

ที่ไม่มีใครตอบเพราะ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครถอดพวงมาลัยออกมาดูด้วยตัวเองแหละครับ

บางคนถอดไม่เป็น บางคนถอดได้แต่ไม่อยากถอดเอง(กลัวมีปัญหา) บางคนให้ช่างถอดอย่างเดียว ฯลฯ

แถมตอนถอดไม่มีใครคอยสังเกตุอีกตะหาก เลยไม่มีคนที่พอจะตอบได้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ลองเข้าไปที่อู่ให้ช่างดูน่าจะง่ายกว่าครับ เพราะช่างบางทีแค่มองก็ตอบได้ทันทีเลยครับ

emo57o

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 01:48:11 PM »
ที่ใส่ไม่ได้มันติดตรงไหนครับ พอจะอธิบายได้หรือไม่ครับ เผื่อมีคนตอบได้

ที่ไม่มีใครตอบเพราะ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีใครถอดพวงมาลัยออกมาดูด้วยตัวเองแหละครับ

บางคนถอดไม่เป็น บางคนถอดได้แต่ไม่อยากถอดเอง(กลัวมีปัญหา) บางคนให้ช่างถอดอย่างเดียว ฯลฯ

แถมตอนถอดไม่มีใครคอยสังเกตุอีกตะหาก เลยไม่มีคนที่พอจะตอบได้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ลองเข้าไปที่อู่ให้ช่างดูน่าจะง่ายกว่าครับ เพราะช่างบางทีแค่มองก็ตอบได้ทันทีเลยครับ

emo57o

คือว่า ทิ้งคอ gc6 และ gc8 ไม่สามารถใส่ได้อะครับ ที่ร้านบอกว่าใส่มาหลายคันได้หมด ขอ su ที่เค้ามีก็ไม่สามารถใส่รถผมได้ เลยงงว่ามันเป้นคออะไร หรือว่ารถผมเปลี่ยนคอมาเพราะตรงก้านมันมีชุดปันน้ำฝนหลังด้วยอะครับ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 04:21:32 PM »
อืมมม ของผมคันเก่า GC6 ก็มีที่ปัดหลังนะ     ลองให้ช่างดูนะครับ  ช่างเดิมไม่รุ้ก็ลองเปลี่ยนช่างดูครับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:11:16 AM »
ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยว่าใส่ไม่ได้ตรงไหน  เพราะดูจากรูป ก็ดูปกติ เหมือนกับของอิม emo57o

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:46:27 PM »
ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยว่าใส่ไม่ได้ตรงไหน  เพราะดูจากรูป ก็ดูปกติ เหมือนกับของอิม emo57o

ครับ เพราะคอที่ซื้อมาหน้าทองแดงหรือตัวที่สัมผัสมันไม่สามารถเข้าไปชนกับขอพวงมาลัยรถได้อะครับ เพราะมันมีพลาสติกเป็นปลอกยืนออกมา ตามในรูป 1 อะครับ แล้ว ไอ้ตัว เบ้ากลมๆที่มีจุดออกมา3จุดมันจะไปลงล๊อคกับคอแต่งมันก็เข้ากันไม่ได้พอดีเพราะขนาดที่ต่างกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 11:57:50 PM โดย monster GC »