ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเครื่องคอแดงหน่อยคับ  (อ่าน 1573 ครั้ง)

ออฟไลน์ PUTKUNG_SRC

• *
  • Popular Vote : 0
  • แรงม้าน้อยนิด แรงตีนมหาศาล
ถามเรื่องเครื่องคอแดงหน่อยคับ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 01:05:34 AM »
คอแดงver5 บูสแตนดาด อยู่เท่าไหร่อะคับ

แล้วบูสเตมที่ในเครื่องแตนดาดประมาณได้เท่าไหร่

เกียร์เฟืองทายอัตราทดเท่าไหร่ด้วยคับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: ถามเรื่องเครื่องคอแดงหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 07:29:11 PM »
บูสท์เดิมๆ จะอยู่ประมาณ 1 บาร์ครับ

ส่วนที่ถามว่าบูสท์เต็มที่เนี่ย มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยครับ ทั้งไฟ น้ำมัน อากาศ Application ในเครื่อง

ถ้าเป็นรถเดิมๆ มาจากโรงงานเลยก็บูสท์เดิมๆ ไปดีกว่าครับ ปลอดภัยใช้ยาวๆ

แต่ถ้าอยากบูสท์มากกว่าสแตนดาร์ด ผมว่าอย่างน้อยควรมีการจูนกล่องเพื่อรองรับกับบูสท์ที่เพิ่มขึ้น

รถผมเครื่องฟอเรสเตอร์ปี 97 เดิมๆ มีจูนกล่อง ใส่ปรับบูสท์ บูสท์ 1.5 ก็ยังบูสท์ได้ครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mod...kub

• *
  • Popular Vote : 0
  • nine foul.......scramble to fast
Re: ถามเรื่องเครื่องคอแดงหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 12:13:11 AM »
1บาร์นี่ รวมถึงคอขาวด้วยไหมครับพี่(คอขาว280ม้าปี95ครับผม)
nine foul...scramble to fast