ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบบนี้จาดีป่าวคับ  (อ่าน 8657 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: ทำแบบนี้จาดีป่าวคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:33:15 PM »
Ohlines ผมว่ามันหนึบดีนะครับ แต่ผมว่ามันยังแข็งอยุ่ดี มีคนรุ้สึกแบบผมปะครับ  emo11o

รู้สึกว่ามันเด้งหว่ะ เป็นมั๊ยชัย emo13o

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 02:50:49 AM »
รู้สึกว่ามันเด้งหว่ะ เป็นมั๊ยชัย emo13o

ประมานนั้นเลยอะครับ มันไม่กระแทกแต่มันเด้งดึ่งเลยครับ

ข้อต่อทางด่วนนี้ ถ้ากินข้าวมาอิ่มๆนี่  emo71o emo71o

พี่เคนใช้ตัวไหนอยุ่ครับ ผมใช้ PCV มาอยุ่พักนึงตอนนี้ถอดขายไปละ  emo57o

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 22, 2010, 02:07:35 PM »
คำแนะนำดีๆเยอะเลย
ลองให้รู้ตามที่พี่ๆ1เพื่อนๆ บอกก็ดีครับแต่ในที่ๆปลอดภัยนะครับ  ผมอีกคนก็ขอยืนยันได้เลยครับว่าเข้าโค้งแคบแรงๆนี่ไถลแน่ๆครับถ้าแข็งๆแบบนั้น ยิ่งถ้าถนนหลวงพื้นโค้งไม่เรียบ มีกรวดทรายด้วย เตรียมออกข้างได้เลย อันตรายครับถ้าซัดมาแล้วนึกว่ามันจะไม่ออกข้างไม่ได้เตรียมใจไว้  ประสบการณ์มันบอกครับ
โชคดีครับ  emo18o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:20:18 AM »
แนะนำให้ ลองสัมผัส ลองทำดูเลยครับ สัก ครั้ง สอง ครั้ง จะได้ รู้เลยว่า เปนยังไงครับ

เรื่องโช้ค เอา แบบ ประหยัด ต้น ทุน นะ ครับ
ลองเอา โช้คที่มีอยู่ไปอัดน้ำมัน ให้มันแข็งๆ ดูครับ แล้งลองขับดู ร้านอัดน้ำมัน หลายๆร้าน ให้เรา ลองขับทดสอบ ปรับระดับความแข็งของการอัดน้ำมันได้ สัก ครั้งสองครั้งก่อนจ่ายตัง
ผมว่า แบบนี้ก้อ ประหยัดต้นทุนดี
ถึงแม้ โช้คอัดน้ำมัน ดีสู้ของแท้ๆ ไม่ได้ แถม แตก รั่ว ง่าย  แต่ มัน สามารถ ตอบโจท ตัวเองได้ นะครับ ในช่วง ในช่วงระหว่างกำลัง คิดๆ วางแผน ว่า
ทำแบบนี้ แบบนั้น แบบโน้น จาดีไหม
ไม่ต้องเสียดายเงิน หากเอาโช้ค มาใส่ขับแล้วไม่ถูกใจ อีกอย่าง สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็นและลงมือทำสัมผัสด้วยตัวเองครับผม
สู้ๆ ครับ emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2010, 12:23:30 AM โดย หลอก...กัน............เล่นหรือเปล่า »