ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณ จารย์อั๋น พี่เคน พี่ต่อ และเพื่อนๆ SSS ในงาน Toyota Racing School ครับ  (อ่าน 4221 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
. . . . วันนี้ผมได้มีโอกาสไปอบรมการขับขี่รถยนต์ Toyota Racing School เป็นครั้งแรก แบบซิงๆเพราะไม่เคยอบรมและไม่เคยขับรถในสนามมาก่อน รู้สึกตื่นเต้นครับ ร่างกายก็ไม่ค่อยพร้อมเพราะพึ่งตีรถกลับมาจาก สุราษฎ์ธานีเมื่อคืน ตื่นมาก็รีบซัดน้องดำมาสนามเลย  มึนมาก

. . . . กลุ่มผม มีสมาชิกจากแก๊งค์ ซิฟีนิกซ์มาด้วย เราสองคนเรียนกับพี่เคนสุดหล่อ  ส่วนจารย์อั๋นกะประธานต่อสอนอยู่อีกกลุ่มนึง  การอบรมในวันนี้ผมเป็นแก้วเปล่าครับเพราะไม่รู้อะไรมาก่อนจริงๆ ยกเว้นดูวิธีการขับขี่มาจากใน youtube 55555

. . . . พอมาถึงตอนเย็น หลังจากจบงานแล้ว มีการปล่อย free run เพื่อลงไป run แบบ freeๆ ผมจึงมีโอกาสเปิดซิงน้องดำ ในสนามเป็นครั้งแรก  บอกตามตรงเลยว่าตื่นเต้นเพราะไม่เคยมาก่อนจริงๆ  เลยต้องค่อยๆลงไปวอร์มยางและค่อยๆวิ่ง ตอนแรกคิดว่าน่ากลัวครับ พอซักพักเริ่มติดใจ มันก็ไม่ค่อยน่ากลัวอย่างที่คิด ไปๆมาๆไม่ยอมเลิก 55555555555

. . . . สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณ อาจารย์ทุกท่านนะครับ  โดยเฉพาะ จารย์อั๋น พี่เคน ประธานต่อ ที่ช่วยแนะนำผมในการขับขี่ในวันนี้อย่างดีจริงๆ  ประทับทรงมาก  ขอบคุณมากๆครับ

จิ๊กโก๋เปิดซิง.....  ฉึกๆ

ป.ล. ขอขอบคุณน้อง ปลากระเบนบิน ฉึกๆ ที่กล้าเสี่ยงตายมานั่งน้องดำตับเป็ดของผมด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2010, 08:39:05 PM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6

ฝากขอบคุณ พี่อั๋น,พี่ต่อ ที่แนะนำและสอน ตลอดทั้งวัน รวมถึงในวันที่ สนามนครชัยศรี ครั้งที่ผ่านมาด้วย
จะนำไปฝึกและปฏิบัติ พัฒนาตัวเองต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
ไปเรียนกันสนุกมั๊ยครับ ไม่ทราบว่าต่อคอร์สแอดวานซ์ที่สนามพีระ หรือเปล่าครับ ? ผมมีเรียนวันที่ 17 ตุลานี้หล่ะ
มีท่านใดใน sss ไปเรียนมั๊ย จะได้มีเพื่อน กลัวเหงาจัง

ปล.มีฟรีรันด้วยหรอ ตอนผมเรียนมันฝนจะตกมั๊ง เลยไม่ได้เอาอิมไปซิ่งในแทร็คเลย ฮิฮิ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

เรียนแล้วอย่าลืมนำไปใช้(ในแทรค)นะคร๊าบบ    เสียดาย นักเรียนเยอะกว่าที่คิด เวลาของแต่ละท่านเลยน้อยไปหน่อย

ขอบคุณ เคน, ต่อ, เจฟ  ด้วยนะครับ ที่มาช่วยแบ่งปันความรู้ให้กับเพื่อนๆ  emo65o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
คราวนี้พลาดต้องไปหัวหิน คราวหน้าไปเรียนด้วยแน่ๆ  emo65o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
อดไปเหมือนกันครับ ไปหัวหินครับ คราวหน้ามีอีกเมื่อไรอะครับ ไม่พลาดเเน่ emo65o
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
ไม่ได้ไปเหมือนกันครับ  emo68o
แต่ไม่เป็นไร ไว้งวดหน้า ไม่พลาดแน่ครับ
รอสมาชิก Tiger Queen คนนึงอยู่ เดี๋ยวหาว่า เอาเปรียบ แพ้แล้วอ้าง 555+   emo62o

....ดินดาน  emo18o

• *
ไม่ได้ไปเหมือนกันครับ  emo68o
แต่ไม่เป็นไร ไว้งวดหน้า ไม่พลาดแน่ครับ
รอสมาชิก Tiger Queen คนนึงอยู่ เดี๋ยวหาว่า เอาเปรียบ แพ้แล้วอ้าง 555+   emo62o

....ดินดาน  emo18o

emo50o

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยครับ สำหรับ subaru racing school เอ้ยไม่ใช่ สำหรับ toyota racing school ครับ   emo50o

• *
ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยครับ สำหรับ subaru racing school เอ้ยไม่ใช่ สำหรับ toyota racing school ครับ   emo50o

ถึงบ้านแล้วเหรอน้อง อารมณ์ค้างมั้ย

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
ถึงบ้านแล้วเหรอน้อง อารมณ์ค้างมั้ย

ค้างตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับพี่   emo49o

• *
ค้างตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับพี่   emo49o

ขึ้นเสมิงไปถอนซะน้อง

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?PHPSESSID=s2nn3ia6ef52aevjitmkgf7hh6&/topic,88992.0.html
พึ่งเห็น
ไปไม่ชวนกันเลยนะ