ผู้เขียน หัวข้อ: คุณตำรวจโคตะระใจดี ทำแม็กผมขูดเป็นทางเลยคร๊าบ ขอความยุติธรรมด่วนคับ....  (อ่าน 7696 ครั้ง)

ออฟไลน์ numtong

• *
  • Popular Vote : 5
วันนี้ไปแจ้งความที่ สน.โชคชัย แต่ดันเจอตำรวจโคตะระใจดี ทำล้อแม็กพึ่งซื้อมาใหม่ด้วยน้ำพักน้ำแรงเป็นรอยยาวได้ใจ.... emo6o
เหตุมีอยู่ว่า....

ผมจะไปแจ้งความทะเบียนหายที่ สน.โชคชัย แต่ไม่มีที่จอดรถเลยจอดแล้วเปลี่ยนให้แฟนมาขับแทน เพื่อที่จะวนรถกลับมารับผมหลังจากแจ้งความเสร็จ
 แต่บังเอิญว่าตรงทางแยกมีรถเบนซ์จอดอยู่(ซึ่งคุณเจ้าหน้าที่คงเห็นว่ารถเบนซ์มันโคตะระแพง) พอผมลงจากรถ แฟนก็มาขับแทนแล้วก็มีรถตามหลังมา แฟนผมต้องเลื่อนรถในช่องแคบๆ เพื่อหลบรถเบนซ์โคตะแพงตรงทางแยกพอดี
 ทางตำรวจโคตะระใจดีก็มาโบกให้แฟนผมขับรถเดินหน้าไป พร้อมทั้งดูช่องแคบนั้นให้ปล่อยให้รถเบนซ์จอดขวางต่อไป ด้วยความที่ว่าแฟนผมตัวเล็ก มองขอบล้อด้านขวาไม่เห็นเลย เพราะประตูกับกระจกก็บังหมด
 คุณตำรวจโคตะระใจดีก็บอกว่า "ขับตรงมาเลย" แฟนผมก็เลื่อนรถไปข้างหน้าแต่หักขวานิดหน่อย เพราะจะเลี้ยวไปทางขวา แล้วคุณตำรวจโคตะระใจดีก็บอกว่า "ขับมาเลย มาได้ ผมดูให้" แฟนผมก็เลื่อนรถไปอีกนิดหน่อย
 ด้วยความที่แฟนผมเป็นคนค่อนข้างรอบคอบ เขาบอกว่าเขาคิดว่ามันไม่น่าพ้นหรอก แต่ดัน..โง่..ไปเชื่อคุณตำรวจโคตะระใจดี เพราะตอนนั้นคุณตำรวจโคตะระใจดีมายืนฝั่งขวา(ซึ่งเป็นฝั่งเดียวกันกับที่ล้อแม็กโดนขูด)
 แฟนผมคิดว่าคุณตำรวจโคตะระใจดีคงดูให้แล้วก็เลยเลื่อนรถไปอีก แต่แฟนผมดันได้ยินเสียงล้อเพราะเปิดกระจกรถไว้เลยได้ยิน แฟนผมเลยเบรกแล้วยืดคอออกไปดูข้างรถแล้วเห็นว่ามันขูดล้อแม็กผมแล้ว
 แต่คุณตำรวจโคตะระใจดียังบอกให้แฟนผมเลื่อนรถเดินหน้าไปอีก (ณ ตอนนั้นผมคิดว่าแฟนผมคงโมโหแล้วเพราะเขาให้ผมกู้เงินสด ๆ มาจ่ายค่าแม็กอันใหม่ที่รักสุด ๆ ผมซึ่งกำลังแจ้งความอยู่ได้ยินเสียงเร่งเครื่องรถอย่างแรง ดังไปถึงข้างใน
 แต่ก็ไม่ได้คิดว่าจะมีปัญหาอะไร) พอแม็กโดนขูดกับขอบฟุตบาท แฟนผมก็บอกคุณตำรวจโคตะระใจดีว่า "มันขูดล้อแล้วพี่ มันไปไม่ได้" แต่คุณตำรวจยังคงจะให้ไปอีกจนได้
 แล้วยังมาว่าแฟนผมขับรถไม่เป็นเอง ทั้ง ๆ ที่เขาขับทั้งรถซิ่ง รถบ้าน รถกระบะมาแล้วทั้งนั้น เขาเลยโมโหแล้วเร่งเครื่องอย่างแรง
 ไม่รู้กรรมเวรอะไร ตอนนั้นมีรถตามหลังมา แล้วไม่รู้คุณรถที่ตามหลังจะรีบไปไหน จี้ตูดอยู่ได้ พอเห็นแฟนผมเร่งเครื่องคงรู้แล้วมั่งว่าน่าจะมีปัญหา แฟนผมบอกว่า "เขาคิดว่ามันคงรู้เลยถอยให้"
 แล้วแฟนผมก็ถอยรถเพื่อจะโยกรถหลับเบนซ์อันโคตะระแพงที่จอดอยู่ แต่ตอนนั้นแม็กสุดรักของผม ก็โดนขูดไปแล้ว......
 พอขับพ้นทางแยก แฟนผมก็ไปจอดรถดูแม็ก ปรากฎว่า "โอแม่เจ้า...รอยคม ชัด ลึก ยาวได้อีก" แฟนผมยิ่งโมโห..... emo6o
 แล้วเขาก็วนรถกลับมาเจอกับคุณตำรวจโคตะระใจดีที่กำลังจะไปไหนก็ไม่รู้ แฟนผมก็เลยบอกคุณตำรวจโคตะระใจดีไปว่า "พี่บอกให้ไปอะ มันขูดล้อแม็กแล้วพี่" ด้วยความโมโหคงรู้ว่าน้ำเสียงจะเป็นยังงัย....ดังได้อีก
 แล้วคุณตำรวจโคตะระใจดี ก็รีบเดินลู่เข้ามาหาแฟนผม (แฟนผมบอกว่าถ้าเขาชกหน้าได้คงชกผ่านประตูเข้ามาแล้ว) คุณตำรวจก็พูดด้วยน้ำเสียงโมโหเต็มที่เหมือนกัน บอกแฟนผมว่า "จะเอายังไง ก็ขับรถไม่เป็นเอง"
 จากนั้นแฟนผมก็ขับรถไปจอดใกล้ ๆ กับที่เกิดเหตุ คุณตำรวจโคตะระใจดี ก็เดินตามมาอีก (คงจะหาเรื่องเต็มที่) แล้วพูดกับแฟนผมว่า "จะเอายังงัยอีก ก็ขับรถไม่เป็นเอง แล้วจะไปเชื่อเขาทำไม"
 แฟนผมโมโหถึงขีดสุดท้าย เลยตอบไปว่า "แล้วพี่โบกให้ไปอะ ก็รู้ว่ามันไม่พ้นแล้วจะให้ไปทำไม ซิ้อแม็กมาสี่ห้าหมื่นนะพี่ เห็นมั้นเนี่ยะมันขูดเป็นรอยหมดแล้ว พี่บอกให้มาเลย ๆ เป็นงัยละ มันขูดเต็มเลย"
 แล้วคุณตำรวจก็บอกว่า "แล้วจะมาเชื่อทำไม รู้ว่าไม่พ้นก็ถอยไปใหม่สิ ผมบอกให้เดินหน้ามาก่อน (รถเบนซ์โคตะระแพงจอดอยู่ตรงหน้าแท้ ๆ จะให้เดินหน้าไปไหน)"
 แล้วหลังจากนั้นก็ทะเลาะกันใหญ่โต แล้วคุณตำรวจแว่นดำใจดีมาก เป็นคนมาไกล่เกลี่ยแล้วบอกว่า "พี่ขอโทษแทนเขานะน้อง"
 จากนั้นผมก็เดินออกมาจาก สน. เห็นเขาเอะอะโวยวายกันเพราะแฟนผมเสียงดังมาก คุณตำรวจโคตะระใจดีก็เสียงดังมาก มีแค่คุณตำรวจแว่นดำที่พูดจาดี
 ผมรู้แล้วว่าต้องมีเรื่องกันแน่ ๆ เพราะแฟนผมไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อน แต่ถ้ามีเรื่องแล้วไม่ผิดเขาก็ไม่เคยยอม....
 พอผมเดินเข้ามา ผมก็บอกคุณตำรวจโคตะระใจดีที่โบกรถให้แฟนผมว่า "จะไปเสียงดังใส่ผู้หญิ่งทำไม" แล้วคุณตำรวจก็ตอบกลับมาทันที "ผู้หญิงแล้วงัย แล้วจะทำไม....(อีกเยอะคับ)" แล้วคุณตำรวจก็จะเดินมาชกแฟนผม(คิดว่าใช่แน่นอนถ้าผมไม่อยู่ แฟนผมคงโดนตำรวจโคตะระใจดีชกไปแล้วคับ เพราะตอนนั้นคุณตำรวจเดินมาติดกับหลังผมแล้วคับ...)
 แล้วคุณตำรวจแว่นดำก็มาไกล่เกลี่ยด้วยวาจาที่สุภาพมาก เขาบอกว่า "มันก็เป็นแบบนี้แหละ พี่ขอโทดแทนมันนะ ในฐานะที่พี่เป็นผู้ใหญ่กว่า พี่ขอโทษนะน้อง"
 แฟนผมก็บอกว่า "จะพูดจากกันดี ๆ ไม่ได้หรอ ทำไมใช้กิริยามารยาทแบบนี้ พูดดี ๆ ก็จบแล้ว ไม่ได้จะให้จ่ายค่าเสียหายอะไรหรอกนะ แต่คนเราพูดจากกันดี ๆ ก็พอแล้ว แค่นี้มันก็ไม่มีปัญหา"
 คุณตำรวจแว่นดำก็บอกอีกเหมือนเดิม "พี่ขอโทษนะน้อง ใจเย็น ๆ ก่อน"
 แฟนผมบอกว่า "ไม่ใจเย็นแล้วพี่ โมโหนะพี่ แม็กก็ซื้อมาแพง ต้องเสียเงินไปซ้อมอีก แล้วยังจะมาพูดจากแบบนี้หรอ"
 หลังจากนั้นก็โต้วาทีกันยกใหญ่ แล้วผมก็บอกว่า "งั้นก็ชดใช้ค่าเสียหายให้" ตอนนั้นก็มีตำรวจเพิ่มมาอีกคนคับ คนนี้เป็นคนลงบันทึกประจำวันให้ผม....
 คุณตำรวจโคตะระใจดีก็ตอบทันที "ไม่จ่าย" แล้วยังมาชี้หน้าแฟนผมอีก นี่แหละแฟนผมปี๊ดได้อีก ไม่ใช่แค่แฟนผมหรอกคับ ผมเองก็โมโหมาก ไม่เคยมีใครมาชี้หน้าด่าผมแบบนี้ emo6o
 แล้วยังบอกผมอีกว่า "อยากได้ก็ไปแจ้งความเอา" ตอนนั้นพยานมีคุณตำรวจแว่นดำ ละก็คุณตำรวจที่เดินมาทีหลังอีกคนคับ
 แล้วก็มีเพื่อนสุดเลิฟของคุณตำรวจมั่งคับเดินมา ได้ยินแฟนผมบอกว่าแม็กซ์ซื้อมาสี่ห้าหมื่น เขาบอกว่า "แม็กแค่นี้สี่ห้าหมื่น มาอวดรวย"
 แฟนผมโมโหไม่มีที่สิ้นสุดคับ ผมก็เหมือนกัน แล้วแฟนผมก็บอกว่า "ไม่ได้อวดรวยนะพี่ คนเราหาเงินมามันเหนื่อยแค่ไหน หนูก็ต้องทำงานหาเงินเหมือนกัน กว่าจะมีเงินไปซิ้อ"
 แล้วคุณเพื่อนของตำรวจก็บอกว่า "งั้นก็ไปแจ้งความเอาเลย" (เขาคงคิดว่าแจ้งไปแล้ว...งจะได้อะไร รอยแค่นี้เอง แม็กก็ไม่ได้น่าแพง)
 พอทะเลาะกันไปอีกหน่อย คุณตำรวจแว่นดำก็มาไกล่เกลี่ยอีก ณ ตอนนั้น..อ้ ตำรวจโคตะระใจดีก็บอกว่า "ไม่จ่าย อยากได้ไปแจ้งความเอา ถุ้ย!!!!!"
 เพราะคำว่า "ถุ้ย" นี่แหละคับ แฟนผมจี๊ดขึ้นสมอง แล้วบอกว่า "โห กิริยามารยาท มาชี้หน้า มา ถุ้ย!" แล้วตอนนั้นแฟนผมยอมไม่ได้อีกแล้ว ทั้งที่ตอนแรกจะยอมจบเรื่องเพราะคุณตำรวจแว่นดำ
 เรื่องก็เลยยืดยาวมากคับหลายชั่วโมงเลยทีเดียว....
 แฟนผมก็บอกคุณตำรวจแว่นดำว่า "ไม่ได้อยากจะได้เงินนะพี่ แค่นี้มีปัญญาจ่าย แต่กิริยามารยาทใช้ไม่ได้เลย ถ้าพูดจาดี ๆ มันก็จบแล้ว แค่มาขอโทษแค่นี้ก็พอ"
 แต่ตอนนั้นผมกลับไม่ยอมแล้วคับ ผมบอกว่า "งั้นก็ให้เขามาชดใช้"
 คุณตำรวจแว่นดำก็บอกว่า "มันไม่ใช่คดีความอะไรกันมาก จะให้เขามาชดใช้เขาไม่ยอมหรอก เป็นอย่างอื่นแทนได้มั้ย"
 ผมบอกว่า "งั้นก็จ่ายค่าซ้อมกันคนละครึ่ง ทั้งที่เขาก็เห็นอยู่แล้วว่ามันต้องเบียดแล้วยังจะให้แฟนผมขับไปอีก แฟนผมก็บอกแล้วว่ามันไปไม่ได้"
 แล้วแฟนผมก็พูดอีกว่า "ช่างมันเถอะ ให้เขามาขอโทษแค่นั้นแหละพี่ เขาจะมามั้ย"
 คุณตำรวจโคตะระใจดีก็ไม่ยอมเดินเข้าไป สน. เลยแม้แต่นิดเดียว...
 คุณตำรวจท่านอื่นก็บอกว่า เดี๋ยวต้องโดนว่าแน่นอน เพราะมันผิดวินัยตำรวจ แต่ผมก็ไม่เห็นจะมีคัยมาว่าอะไรคุณตำรวจโคตะระใจดีเลยคับ
 พอให้ลงบันทึกประจำวันไว้ เพราะผมต้องการแจ้งความ แล้วเขียนคำร้องให้ผม...
 คุณตำรวจที่เห็นเหตุการณ์ก็เขียนคำร้องให้ แต่คำร้องไม่มีเนื้อหาสาระอะไรเลยคับ... แล้วจะมาให้แฟนผมเซ็นต์ชื่อรับ
 แฟนผมคิดว่าเขาคงไม่เขียนอะไรมากมาย เขาเป็นคนรอบคอบอยู่แล้วคับ เพราะเจอปัญหามาเยอะ เลยขออ่านก่อน...
 แล้วก็เป็นอย่างนั้นจิง ๆ ....ลงแค่ว่าแฟนผมขับรถไปเบียดฟุตบาต แล้วตำรวจก็มาโบกให้รถไป...ได้ใจความแค่นี้คับ
 แฟนผมเลยบอกว่าให้ลงไปด้วยว่า กิริยาไม่สุภาพ ใช้คำพูดไม่สุภาพ คือ ชี้หน้า และใช้คำว่า "ถุ้ย"...
 ตอนนั้นคุณตำรวจคงเริ่มจะรำคาญคับ เพราะไม่อยากจะเขียน แล้วบอกว่า น้องเซ็นก่อน...แฟนผมไม่ยอมเซ็นต์คับ
 คุณตำรวจก็เลยต้องเขียนให้ แล้วยังบอกอีกว่า "น้องจะเอายังงัย พี่ไม่รู้จะว่ายังงัยนะ เพราะผิดทั้งคู่ พี่เป็นคนกลาง"
 แฟนผมก็เลยบอกว่า "นี่เป็นคำร้องฝ่ายหนู พี่ก็เขียนให้ละเอียดสิคะ เผื่อพรุ่งนี้ หรือไม่ไม่รู้ว่าวันไหนมามาคุยอีก อาจจะลืมก็ได้"
 คุณตำรวจก็บอกว่า "งั้นน้องอยากให้เขียนอะไรว่ามา..." แล้วแฟนผมก็บอกไป ผมก็บอกรายละเอียดเพิ่มอีกคับ หลังจากนั้นแฟนผมก็เซนต์ชื่อ
 ผมกับแฟนรู้คับว่าคุณตำรวจไม่เต็มใจเขียนให้ เพราะเขาบอกว่า "เรื่องมันไร้สาระ ไม่ได้อยากให้เป็นเรื่อง"
 ผมว่ามันไม่ไร้สาระนะคับ ลองเป็นรถคุณตำรวจมาโดนแบบผมบ้าง แล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังงัย เงินก็เสีย ความรู้สึกก็เสีย แม็กสุดรักก็เสียอีก ผมมีแต่เสียกับเสียทั้งนั้น
 พอให้ลงพยานว่าคัยได้ยินบ้าง คุณตำรวจที่เขียนคำร้องให้ผมก็ได้ยินทุกคำ ได้เห็นกิริยาของคุณตำรวจโคตะระใจดีนะคะ แต่ไม่ยอมเป็นพยาน แล้วไปลงชื่อคุณตำรวจแว่นดำว่าเป็นพยานแทนคับ ดูสิคร๊าบบบบบบ
 แล้วผมก็ได้อัดเสียงคุณตำรวจที่เขียนคำร้องไว้แล้วคับ ว่าเขาเห็นตอนที่คุณตำรวจโคตะระใจดีชี้หน้าแฟนผม และได้ยินคำว่า ถุ้ย..ซึ่งเขาบอกปฏิเสธว่าเขาไม่เห็นว่าคัยพูด แต่ได้ยิน (ลองนึกดูสิคับ คนทำงานด้วยกันทุกวัน จะไม่รู้เลยหรอคับว่าเสียงคัย)
 ตอนนี้ผมไม่รู้จะทำยังงัย แฟนผมก็ไม่รู้จะทำยังงัย ได้ใบแจ้งความ กับได้แต่โมโห...แล้วก็โมโหมากคับ...อยากได้ความเป็นธรรมคับ......................

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
 จ้างคนไปดักตีกระบาลมันตอนออกเวรดีกว่า

ตำรวจพวกนี้ ไม่มีปัญญาจ่ายค่าแม็กซ์หรอก เงินเดือนแค่นี้
ปืนประจำคัวมันยังต้องผ่อนอยู่เลย  emo66o

เห็นใจเจ้าของกระทู้มากคับ

ออฟไลน์ lek bp

• *
  • Popular Vote : 0

ออฟไลน์ noon_za

• SSS.FC no.22
  • *
ตอนที่เกิดเรื่องน่ายิบมือถือมาถ่ายไว้ครับ หลักฐานอย่างดีเลยครับ
ดีไม่ดีเคลีย์จบเลยครับ พวกนี้มันกลัวหลักฐานแบบชัดเจน  emo66o

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
ที่ดีก็มี ที่ไม่ดีก็อย่างที่เจอนี่แหละครับ ทะเลาะกับผู้หญิงได้ แล้วใครจะกล้าฝากความปลอดภัยอย่างมั่นใจได้อย่างไร
ขอบคุณที่เล่าประสบการณ์ให้ฟังนะครับ

ออฟไลน์ puipui

• *
น่าเห็นใจครับ...ตอนนั้น น่าจะไปร้องเรียนผู้กำกับ สน. หรือ หัวหน้าคุณตำรวจโคตะระใจดี น่าจะได้ความเป็นธรรมมากกว่านี้นะครับ   emo72o

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
โชคชัยอีกแล้ววววว คดีเยอะครับที่นี่  emo66o emo66o

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
ตอนที่เกิดเรื่องน่ายิบมือถือมาถ่ายไว้ครับ หลักฐานอย่างดีเลยครับ
ดีไม่ดีเคลีย์จบเลยครับ พวกนี้มันกลัวหลักฐานแบบชัดเจน  emo66o
เห็นด้วย +1 ครับ
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

• *

ที่ถ่ายรูปมาได้ก็แค่ลอยแม็กที่ขูดไปแล้ว ละก็รอยตรงฟุตบาตคับ
แต่ที่โดนชี้หน้าด่านี่...ตอนนั้นคิดไม่ทันคับ อารมณ์โมโหกำลังมาเยือนคับ.....

• *
น่าเห็นใจครับ...ตอนนั้น น่าจะไปร้องเรียนผู้กำกับ สน. หรือ หัวหน้าคุณตำรวจโคตะระใจดี น่าจะได้ความเป็นธรรมมากกว่านี้นะครับ   emo72o

ผมเองก็เดินเข้าไปหาผู้บังคับบัญชาเขาใน สน. นะคับ แต่ที่เห็นก็คือ เขารับรู้ แค่นั้นคับ(พยักหน้าตอบรับแค่นี้จิง ๆ คับ)
ไม่เห็นมาต่อว่าเจ้าหน้าที่ตัวเองสักคำคับ มันน่าเจ็บใจจิง ๆ คับ....

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
เอาชื่อนามสกุลมาแล้วร้องเรียนเลยครับ

ร้องผู้กำกับโรงพัก ถ้าไม่ฟังก็ไปร้องต่อที่นครบาลที่ดูแลโรงพักนั้นแล้วก็ร้องเรียนไอ้ผู้กำกับนั้นด้วยโทษฐานที่ไม่ฟัง ถ้าผู้การไม่ฟังก็ร้องผู้บัญชาการนครบาลเลย

ชี้หน้าผู้หญิง แล้วจะต่อย แถมถุยใส่อีกนี่เกินไปครับ เจอคนพวกนี้เราต้องเอาจริง

ร้องช่วงนี้เลยครับ ใกล้แต่งตั้งโยกย้ายระดับผู้การฯ กับ ผู้กำกับด้วย ถ้ามีเรื่องนิดเดียว โดนเด้งแน่นอน  emo66o
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
ความรู้น้อย อำนาจมาก พกปืนด้วยตำรวจบางคนเรียนเท่าเด็กร้าน KFC เลย

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
รายการคุณสรยุทธ  อาจช่วยท่านได้ครับ   emo64o

....ดินดาน   emo18o

ออฟไลน์ ITT

• *
 emo66oหวังดีประสงค์ร้าย emo66o

• *
วันนี้แฟนผมพยายามโทรหาผู้กำกับ และก็รองผู้กำกับตั้งแต่เช้า มาติดเอาตอนบ่ายสามคับ
พอโทรไปแฟนผมก็เล่าเรื่องให้ผู้กำกับฟัง ยังเล่าไม่จบเลยนะคับ ผู้กำกับบอกว่า "เดี๋ยวจะอบรมให้"
แฟนผมเลยบอกว่า "ไม่ได้อยากจะได้ค่าเสียหายอะไรหรอกนะคะ แต่เขาทำกิริยาแบบนี้ไม่ไหวจิง ๆ อยากให้เขามาคุยแล้วก็ขอโทษ" ตอนที่พูดนี่ผู้กำกับก็ไม่ได้ฟังอะไรมากมายคับ เหมือนจะรีบวางสายเลยคับ
แล้วบอกแฟนผมว่า "งั้นเดี๋ยวจะให้รองผู้กำกับโทรมาหา แล้วก็ถามชื่อแฟนผม" แค่นี้คับแล้วก็วางสาย
ยังไม่ได้ฟังเรื่องราวทั้งหมดเลยคับ ไม่รู้เขาจะให้เบอร์ร้องเรียนไว้ทำไมก็ไม่รู้นะคับ โทรไปแล้วไม่อยากจะฟังความเดือดร้อนประชาชน
อีกอย่างนั่งกดโทรศัพท์ตั้งแต่เช้าจนมาติดเอาตอนบ่ายสามโมง....
หรือว่าทุกวันนี้ผู้กำกับมีช่วงเวลารับโทรศัพท์ร้องทุกแล้วหรอคร๊าบบบบ