ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องกล่อง ECU คับ  (อ่าน 1397 ครั้ง)

ออฟไลน์ talaese12

• *
  • Popular Vote : 8
ขอความรู้เรื่องกล่อง ECU คับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 09:54:27 AM »
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนคับ ผมชื่อ เต้  ขับแมว 2.0AT มาเกือบปีแล้วคับ แต่มีความรู้เรื่องรถน้อยมาก       emo51o

เรื่องของเรื่องคืออยากทราบว่า       1.กล่องที่จูนใหม่หรือการเปลี่ยนกล่องเป็นกล่องแข่งนี้จะช่วยให้รถมีความแรงเพิ่มขึ้นมากแค่ไหน?
                                                    2.การเลือกกล่องต่างๆให้เหมาะกับรถ และวีธีการดูกล่องมือ 2
                                                    3.ราคา emo70o และสถานที่รับจูนของ im

ยินดีรับทุกคำแนะนำและคำติชมฮ้า         emo72o  ขอบคุณคับ

ปล.ถ้าเข้าใจอะไรผิดพลาดก้ขออภัยไว้ก่อนคับ

ออฟไลน์ daisuke

• *
Re: ขอความรู้เรื่องกล่อง ECU คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:10:37 AM »
ถ้าเครื่องเดิมๆไม่ได้ทำอะไรเลย ใส่กล่องแต่งดีแค่ไหนก็แทบจะไม่รู้สึกแตกต่างจากเดิม

อาจจะรู้สึกว่ารอบมาเร็วขึ้น ปลายไหลอีกนิดหน่อย

อันนี้จากประสบการณ์ของผมนะครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ขอความรู้เรื่องกล่อง ECU คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:56:34 AM »
เปลี่ยนหรือจูนกล่อง ต้องควบคู่ไปกับการเปลี่ยนของแต่งเครื่องยนต์ด้วยครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ talaese12

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 11:35:45 AM »
รถยังเดิมๆ ยกเว้นเปลี่ยนท่อเป็นของ AVO คับ            emo77o

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ